ปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกแล้วผมก็หยุดทรยศหน้าตา

xxxxxx_xx

สมาชิกโดดเด่น
เชื่อมั้ยครับบางครั้งผมก็ทรยศหน้าตา ผมชื่อไฮน์ครับ มารีวิวปลูกผมแต่จะไม่ขอบรรยายอะไรมากนะครับเพราะหลักฐานมันชัดเจนอยู่แล้ว ขอบคุณพ่อแม่ที่ให้หน้าตามาค่อนข้างไปวัดไปวาได้แต่ผมนี่สิ ถ้าย้อนเวลากลับไปสมัยจีนยุคโบราณห้วล้านครึ่งหัวใครก็คงหล่อสู้ผมไม่ได้ฮ่าๆ อันนี้ปลอบใจตัวเอง

ก่อนปลูกผม

เมื่อคิดแล้วว่าจะปลูกผมก็เริ่มหาข้อมูลคลินิกที่น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้ มีชื่อเสียงพอประมาณ ผมได้ที่นี่ครับมาสเตอร์พีซคลินิก หลังจากโทรคุยกับพนักงานแล้วก็ได้คิวนัดเพื่อจะปรึกษาหมอ หมอชื่อคุณหมอพรีมครับ พอเจอคุณหมอผมก็ถามทุกเรื่องที่สงสัยมีข้อมูลหนึ่งที่ทำให้มั่นใจคือที่มาสเตอร์พีซคลินิกเค้ารับประกันว่าผมจะขึ้น 92% ใน 1 ปี คือถ้าไม่ขึ้นจริงๆเค้าคงไม่กล้าการันตีหรอกใช่มั้ยครับรู้สึกมั่นใจขึ้น

ก่อนปลูกผม

ก่อนออกแบบคุณหมอก็ถามถึงความต้องการของเราก่อนว่าอยากได้ลักษณะไหนและแนะนำว่าลักษณะของผมเนี่ยทำได้แบบไหนบ้าง ส่วนวิธีการคุณหมอแนะนำวิธีปลูกผมแบบไม่ผ่าตัดเรียกว่า FUE ส่วนกราฟที่จะใช้ 1,500 กราฟ ซึ่ง 1 กราฟจะมีผมประมาณ 1-3 เส้นคุณหมอว่างั้นครับ รู้สึกดีนะครับที่คุณหมอดูใส่ใจ

พอถึงวันปลูกผม 19 สิงหา ช่วงนั้นงดทุกอย่างครับ งดแอลกอฮอล์ งดอาหารเสริมทุกอย่างเพื่อความปลอดภัย ทำตัวให้สะอาดพักผ่อนให้เพียงพอครับ ส่วนขั้นตอนคุณหมอจะมีผู้ช่วย 6-8 คนเยอะมากครับ ก็โกนผมช่วงด้านหลัง ฉีดยาชาแล้วเจาะเอาเซลล์รากผมมาเตรียมไว้ครับ ช่วงที่รอเจ้าหน้าที่เค้าเตรียมเซลล์รากผมก็สามารถเดินไปกินของว่างคือพักร่างกายได้พอเจ้าหน้าที่แบ่งเซลล์ผมเสร็จหลังจากนั้นก็ไปนอนบนเตียงประจำตำแหน่งครับทีนี้ถึงคิวด้านหน้าหัวล้านฮ่าๆ คุณหมอก็ฉีดยาชาสรุปว่าฉีดยาชา 2 รอบนะครับ แล้วเจาะรูตรงบริเวณที่ล้านที่คุณหมอออกแบบไว้ แล้วคีบเอาเซลล์รากผมที่เตรียมไว้นำลงไปปลูกในรูบริเวณศีรษะด้านหน้า โดยคุณหมอจะมีกล้องขยายพิเศษในการปลูกผม อันนี้จากที่สังเกตและคุณหมอก็อธิบายตอนทำนะครับ นอกนั้นผมไม่รู้ว่ามีขั้นตอนอะไรอีก

หลังปลูกผมเสร็จ

ส่วนรูปผมไปขอทางคลินิกได้มาเท่านี้นะครับฮ่าๆ นอกนั้นเพื่อนๆ ก็ลองจินตนาการดู พอจะมองภาพออกมั้ยคือเอาผมจากข้างหลังมาปลูกด้านหน้าครับ ไม่รู้ใช้คำพูดถูกมั้ยภาษาไม่สละสลวยเท่าไหร่นะครับ มือใหม่หัดเขียน ส่วนที่บอกว่าเจาะรูฟังดูอาจจะชาดิตส์ไป แต่ไม่เลยครับสบายๆไม่เจ็บครับเพราะยาชาที่คุณหมอฉีดให้ช่วยได้แต่หลังจากนั้นยาชาหมดฤทธิ์จะมีปวดๆบ้างแต่พอทนได้ คุณหมอก็จะจัดยาให้กินมียาแก้ปวดด้วยสบายใจครับ ส่วนแผลจากการเจาะรูด้านหลังจะแห้งและตกสะเก็ดไปภายใน 1 อาทิตย์ ไม่เป็นแผลเป็นหายห่วงครับ ร่ายเยอะไปหน่อยนะครับ

หลังปลูกผม 1 วันครับ คุณหมอก็นัดมาตรวจดูอาการและสระผมที่คลินิกครับ จากนั้นหน้าก็มีบวมหน่อยๆแต่ไม่ต้องตกใจนะครับ 2-3 วันก็จะหายไปเอง จากนั้นประมาณ 2 เดือนก็มารอลุ้นกันว่าผมที่ขึ้นแล้วจะเป็นอย่างไร ผมนี่แทบรอคอยฮ่าๆ อะอะๆ ลืมบอกไปคุณหมอกบอกว่าช่วง 3-6 อาทิตย์แรกๆผมที่ปลูกจะเริ่มหลุดออกมาแล้วผมใหม่ก็จะขึ้นมาแทนเหมือนเป็นการลอกคราบยังไงอย่างงั้นครับ อ่านรีวิวผมแล้วถ้าใครสนใจหรือมีผมที่ทรยศหน้าตาแบบผมแล้วล่ะก็ลองปรึกษาที่มาสเตอร์พีซคลินิกได้นะครับหรือเข้าไปเก็บข้อมูลได้ที่ www.thaihairmaster.com หรือ @Hairmaster คุณหมอน่ารักและใส่ใจคนไข้อันนี้บอกเลยประทับใจสุดๆครับ เอาไว้ผมขึ้นเมื่อไหร่แล้วจะมาอัพเดตให้ได้ชมแล้วเจอกันครับโผมมม

xxxx_olo

ดูดีมากๆ อยากเห็นตอนผมขึ้น

bumbleben

ยินดีด้วยนะครับ ที่จะมีผมอีกครั้ง กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้ววว ;)

dudsadee

ตอนนี้ก็อยากจะแนะคนในครอบครัวไปทำ แต่อยากเห็นตอนผมขึ้นก่อน

nongbush

28 กรกฎาคม 2015
อยากรุ้ว่าตอนขึ้นเต็มๆแล้วจะเป็นยังไงติดตามอยู่นะค่ะ

onenineoneok

18 กันยายน 2015
ติดตามเหมือนกัน เพราะรอดูตอนผมขึ้น เผื่อจะได้ให้คนที่บ้านไปทำ

goodnarokok

17 กันยายน 2015
อยากเห็นตอนผมขึ้นนะ และจะได้ไปทำ เหมือนกัน

somebodylovelove

15 กันยายน 2015
ตอนทำเป็นไงบ้างจ้ะ เจ็บไหม ทำจากที่ไหนมาจ้ะ

nineteenok

21 กันยายน 2015
หล่อเลยครับ จะติดตามตอนผมขึ้นนะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ผมข้างหลังที่เอาออกไปมันขึ้นมั้ยครับ

Pimsuda

30 กันยายน 2015
รอดูรูปหลังเสร็จนะคะ อัพเดตไวๆน้า

ด้านบน ด้านล่าง