รีวิวศัลกรรมตา 2 ชั้นกับคุณหมอชลธิศ ธีรพรการแพทย์

Parichat chueachiang

สมาชิกใหม่
8 มิถุนายน 2015
สวัสดีค่าาาา ชาวโดนเด่นทุกคน วันนี้นะคะจะมารีวิว ตา 2 ชั้นนะคะ ได้รับรางวัลค่ะ ศัลย์ครั้งแรกกับโดดเด่นจ้าา เป็นผู้ที่โชคดีนะคะ ตอนแรกก็ไม่คิดค่ะว่าจะแจกจริง ซึงเราที่อยากทำตาอยู่แล้วได้รางวัลก็ได้ทำฟรีเฉย รู้สึกดีใจมากเลยยย ไม่คิดว่าจะได้จริงๆ
ในวันที่ทำนะคะ ก็รอตามปกติค่ะ พี่ๆในคลินิคใจดีมากๆเลย และคุณหมอก็เป็นกันเองมาก ใจดีทุกคนเลย ทำให้เราไม่ตื่นเต้นและเกรง ก็ผ่าตัดเสร็จแล้วนะคะเค้าก็ให้พักค่ะ ตอนผ่าไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก แบบประมาณว่าแค่สะกิดเอง อ้าว! เสร็จแล้วหรอ แล้วก็ทำไวค่ะ ไม่เจ็บด้วย
วันที่ 1 นะคะ หลังจากตื่นมาจะรู้สึกหนักตานิดๆค่ะ เหมือนเราติดสติ๊กเกอร์ตา 2 ชั้น แบบนั้นเลย แต่ก็ยังพอลืมตาไหว วันที่สองนี้ก็บวมนิดๆค่ะ เจ็บนิดหน่อย แต่ยังแต่งหน้าได้นะคะ เว้นแต่ช่วงตาค่ะ แต่แต่งไม่มากเลย กลัวจะอักเสบ ก็ไปฉีดยาลดบวมค่ะแล้วก็ล้างแผลที่คลินิค
ในวันที่ 2 ตาก็ปกติค่ะ แต่บวมนิดนึง ตาไม่เท่ากันเลย แล้วก็คันๆค่ะ ล้างหน้าได้นะคะ แต่จะใช้สำลีชุบล้างเว้นรอบตาค่ะแล้วก็ล้างเบาๆ จะไม่ให้โดนแผล วันที่ 3 นี้ก็ไปฉีดยาลดบวมตามปกติค่ะ ล้างแผลด้วย
วันที่ 3 แล้ว วันนี้ก็ไปตัดไหมค่ะ หมอบอกตัดได้แล้ว วันนี้ก็ไม่ค่อยบวมค่ะ แต่ความรู้สึกยังไม่ชินรู้สึกว่าตาบรือๆค่ะ หมอก็ฉีดยาลดบวมให้แล้วก็ล้างแผล ตัดไหมเรียบร้อย คุณหมอให้ขี้ผึ้งมาทาค่ะ ทาบริเวณเปลือกตา ก็เรียบร้อยแล้ว
ครบอาทิตย์แล้วค่ะ ตั้งแต่ทำมา ก็รู้สึกว่าดีขึ้นเยอะมากเลย บวมไม่นานค่ะแค่ 2-3 วัน แต่งหน้าแล้วว แต่ยังไม่เน้นตาเพราะยังมีรอยแผลอยู่เลย กลัวจะอักเสบ ชอบค่ะ ตากลายเป็นสองชั้น และไม่บวมนาน ขอขอบคุณโดดเด่นดอทคอมนะคะ ที่มอบโอกาสความสวยให้ และขอขอบคุณธีรพรการแพทย์ที่มอบตาสวยๆให้ ขอบคุณค่าาา

ไฟล์แนบ

301.1 KB · อ่าน: 29
    187.7 KB · อ่าน: 28
    124.2 KB · อ่าน: 26
    201.1 KB · อ่าน: 26
    137.7 KB · อ่าน: 26
    216 KB · อ่าน: 26
    219.3 KB · อ่าน: 26
    49.3 KB · อ่าน: 24
    178.3 KB · อ่าน: 25
    373.2 KB · อ่าน: 24

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ยินดีด้วยครับ ขอให้หายไวๆครับ มารีวิวก็ไปลุ้นกันต่อกับ ซัมซุง เอจ6 นะค้าบ

มิว

สมาชิกโดดเด่น
10 มิถุนายน 2016
หืม ตาสวยจริงๆ ค่ะ หมอชลธิศ ไปทำมาเหมือนกัน

ด้านบน ด้านล่าง