จะเกิดอะไรขึ้น ! เมื่อผมตัดสินใจไปทำจมูกกับคุณหมอเฉลิม #พลีชีพ

taesterclub

สมาชิกโดดเด่น
วันนี้เอารูปจมูก อายุ 6-7-8-9 เดือนมาฝากกันครับ
มีแค่บางมุมนะครับ เพราะมันหาไม่เจอแล้วอ่ะ แงงงงงง

:cry::cry::cry:

taesterclub

ส่วนรูปต่อไปนี้ ต้องอนุญาตแปะรวมผลงานตลอดทั้งปี 2014 นะครับ
เพราะว่ามันหาไม่เจอจริงๆ มันมีอยู่แค่นั้น ไม่ได้เก็บรูปจมูกแบบชัดๆ ทุกมุมเอาไว้เลย
ต้องขอประทานอภัยอย่างสูง ร้องไห้หนักมาก

***ในรูปก็ผมทั้งนั้นนั่นล่ะครับ ก็ยัง งงๆ ตัวเองเหมียนกันว่า ทำไมน่ามันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ว้า 555 คงจะเป็นเจ้าน้ำหนักตัวดีๆ แน่ๆ ขึ้นๆ ลงๆ ไม่ต้องสงสัยนะครับ ยังไม่ได้ไปทำไรเพิ่มมาจริงๆ ครับ ^^

one year.jpg

taesterclub

ใครมีคำถามอะไรทิ้งไว้ได้เลยนะครับ ช่วงนี้ผมไปไวมากเลย เพราะรูปไม่ค่อยมี เขียนยาวก็กลัวจะเบื่ออ่านกันซะก่อน ฮ่ะฮ่าาา

taesterclub

วันนี้ไปเอเชียคลีนิคมานัดทำ1มิ.ย

ยังไงก็ตุนเสบียงยาไว้ให้เรียบร้อยนะครับ จะได้ไม่พลาด นอนหัวสูงๆ หลังทำเสร็จใหม่ๆ ให้ประคบเย็นได้เลย หลีกเลี่ยงอาหารหมักดอง และที่สำคัญระวังการกระทบกระแทกแรง ๆ ช่วง 1 เดือนแรกนะครับ ขอให้ออกมาสวยๆ ตามที่หวังไว้ ก่อนไปทำ ก็แวะใส่บาตรซะหน่อยนะครับ เพื่อความสบายใจ อิอิ มีไรสงสัยก็ยินดีนะครับ :)

neung_CM

24 พฤษภาคม 2015
ยังไงก็ตุนเสบียงยาไว้ให้เรียบร้อยนะครับ จะได้ไม่พลาด นอนหัวสูงๆ หลังทำเสร็จใหม่ๆ ให้ประคบเย็นได้เลย หลีกเลี่ยงอาหารหมักดอง และที่สำคัญระวังการกระทบกระแทกแรง ๆ ช่วง 1 เดือนแรกนะครับ ขอให้ออกมาสวยๆ ตามที่หวังไว้ ก่อนไปทำ ก็แวะใส่บาตรซะหน่อยนะครับ เพื่อความสบายใจ อิอิ มีไรสงสัยก็ยินดีนะครับ :)
หวังว่าจะได้ดั่งใจทำมา3รอบแล้ว
ครั้งนี้รอบที่4

taesterclub

จมูกสวยมากกกกกกกกกกกกกกก

แหม่ๆ ของคุณบิ๊กกี้ดิครับ งามขนาดเลย
ของผมเน้นสวยแบบธรรมชาติม๊ากกกกกกกกกกกกกๆ จนแทบอยากจะไปทำใหม่ 555 อ่ะ ล้อเล่น

:rofl::rofl::rofl:

taesterclub

หวังว่าจะได้ดั่งใจทำมา3รอบแล้ว
ครั้งนี้รอบที่4

เอาน่า สู้ๆ ครับ เตรียมตัวดีๆ ขอให้รอบนี้ผ่านฉลุยนะครับ

taesterclub

มาตามต่อ อิอิ

ไหนๆ ก็ไหนๆ ล่ะ กลัว แอดมินซีจะรอนาน (ไม่ได้จะเอาใจนะเนี่ย) นี่ข้ามเวลามาปีนี้เลยแล้วกันนะครับ

กับอายุจมูกปัจจุบัน 2 ปี กับ อีก 4 เดือนเต็มค้าบ

ว่าแล้วก็... ไปดูกันเล้ยยยยยยยย

taesterclub

เป็นไงกันบ้างครับ กับฝีมือ คุณหมอเฉลิม
กับอายุจมูกปัจจุบันที่ 2 ปี กับอีก 4 เดือน
ไม่เคยมีปัญหาอะไรที่ต้องกลับไปหาคุณหมออีกเลยครับ
ทั้งๆ ที่ส่วนตัวผมล้วง แคะ แกะ เกา จมูกบ่อยมาก เป็นหวัดก็บ่อย (ซึ่งจริงๆ มันก็ไม่ค่อยดีหรอก ฮ่าๆ)

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
คือสุดท้าย อยากจะฝากไปถึง ใครก็แล้วแต่ ที่กำลังเล็งหาที่ศัลยกรรมอยู่
ไม่อยากให้รีบร้อน ไม่อยากให้เห็นแก่ราคาถูก แล้วก็สักแต่ว่าไปทำ
ผลลัพธ์ที่ได้มันไม่คุ้มเสียหรอกครับ เจอดี ก็ดีไป เจอไม่ดี ก็ต้องมาแก้กันยาวเหยียด
ทางที่ดี ก็เก็บตังไปเรื่อยๆครับ พร้อมก็ทำ
ส่วนตัวผมเอง กว่าจะเริ่มทำจมูกได้ ก็ใช้เวลาหลายปี
เด๋วนี้ เคสผิดพลาด มีในข่าวให้เราเห็นเยอะแยะมากมายครับ โชคร้ายสุดก็เสียชีวิต
ซึ่งมันไม่คุ้มเลยนะครับผมว่า
ยังไงสุดท้าย (จริงๆล่ะ) หวังว่า จะเป็นอีก 1 ผลงานของคุณหมอเฉลิม
สำหรับเป็นตัวอย่าง หรือไว้เป็นตัวเลือกของใครหลายๆ คนได้นะครับ

ปล. ไว้ว่างๆ ผมจะเอารูปปัจจุบัน มาแปะไว้ให้ดูกันอีกครับ
ปล2. ใครมีคำถามอะไร ก็ทิ้งไว้ได้เลยนะครับ จะเข้ามาตอบให้
ปล3. คือจริงๆ ผมอยากเขียนละเอียดกว่านี้มากๆ เลย ติดตรงเรื่องของเวลา...เศร้า

ด้านบน ด้านล่าง