จะเกิดอะไรขึ้น ! เมื่อผมตัดสินใจไปทำจมูกกับคุณหมอเฉลิม #พลีชีพ

taesterclub

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค้าบ แอดมิน ที่ร้ากกกทุกคน ^^
สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ ...
วันนี้ไม่ได้จะมาหาเสียง ให้คนเลือกผมเป็นนายก ฯ แต่อย่างใด
แต่จะมาพลีร่าง โดยรีวิวการทำจมูกกับคุณหมอเฉลิม
เอามารีรันกันใหม่ให้ดูกันอีกครั้งแบบชัดๆ จะๆ เต็มตา แบบ Non-Stop เลยครับ
บางคนอาจจะเคยเห็นกระทู้ผมมาบ้างแล้วจากบอร์ดเก่า ก็อย่าพึ่งเบื่อ รีบกดปิดหน้าต่างไปก่อนนะครับ
แวะมาคุยมาทักทายกันก่อน 555

เอาล่ะ ได้ฤกษ์อันเป็นสมควรแล้ว เรามาลุยกันเล้ยยยย Let's Startttttttttttt !!!

Ps. ผมขออนุญาตรีวิวเรื่อยๆ นะครับ ไม่ได้เสร็จในครั้งเดียว เพื่อให้อารมณ์สมจริง เสมือนพึ่งทำมาใหม่ ฮ่า

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

taesterclub

อันเป็นเบ้าหน้าเดิมๆ เลยครับ ก่อนจะขึ้นเขียง

เอาจริงๆ ผมก็จำหน้าเก่าตัวเองไม่ค่อยได้แล้วนะ ฮะฮ่าาา

taesterclub

ต่อไปก็จะเป็นพวก ยา และ อุปกรณ์ที่จำเป็นต่างๆ นะครับ
หลายคนอาจจะหลงๆ ลืมๆ ไปบ้างแล้ว วันนี้ก็ทบทวนกันซะหน่อย
1.หยุนหนานไป๋เหยา
สรรพคุณก็ช่วยให้แผลผ่าตัด หายได้เร็วขึ้น ถ้าในวงการศัลยกรรมส่วนใหญ่จะรู้จักดีครับ จะมี 2 แบบนะ แบบนี้ดีสุด (ตอนนี้มีดีกว่านี้หรือเปล่า ผมไม่แน่ใจจริงๆ)
2.เรพาริล แบบเม็ด
สรรพคุณก็ช่วยลดอาการบวม อาการอักเสบ ช้ำใน อะไรแบบนี้ครับ
3.Cool Gel Pack
ใช้สำหรับประคบเย็นทั่วไปครับ
4.น้ำเกลือ
ไว้ใช้สำหรับล้างแผลนะครับ ซื้อขวดใหญ่มาเลยครับ ใช้อีกนานเลย
5.สำลีก้าน ก้านยาว ก้านสั้น ก้านกล้วย ก็ตามแต่สะดวกครับ เอ้ย ! ไม่ใช่ล่ะ

อันนี้ขยายเพิ่มเติมในส่วนของยา หยุนหนานไป๋เหยา นะครับ
ลักษณะก็จะเป็นแบบด้านล่างนี้ เลย

เม็ดแคปซูลสีส้ม ก็จะเริ่มทานก่อนวันที่เราจะทำศัลยกรรมเป็นเวลา 2 วัน
วันละ 3 ครั้งเวลา ครั้งละ 2 แคปซูล กินไปเรื่อยๆ จนหมดเลยยิ่งดีนะครับ
ส่วนเม็ดเล็กๆ ตรงกลางให้ทานก่อนทำการผ่าตัด 1-2 ชม. แล้วก็หลังผ่าตัดทันที อีก 1 เม็ด
(***แนะนำให้ซื้อมา 2 กล่อง จะได้ๆเม็ดเล็กๆ 2 อันนะครับ***)
ปล.ให้รับประทานร่วมกับน้ำอุ่น ดีที่สุดนะครับ งดทานอาหารทะเลร่วมด้วย ของหมักดอง ของแสลงทุกชนิด

taesterclub

มิสยูววววว์ และรอติดตามนะครับ :inlove:

อร๊างงงงงค์ คิดถึงมากกว่าอีกครับซี นานจนลืมไปเลย ว่าเคยทำอะไรมา
ไปเจอคอมเม้นท์ในกระทู้เก่า แบบว่า ขำ กร๊ากๆๆ :giggle:

Bigky2525

ปูเสื่อรอติดตามกันไปยาวๆ อิอิ

taesterclub

มาต่อค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ..............

วันนี้เอารูปหลังจากทำจมูกเสร็จใหม่ๆ ร้อนๆ หลังจากออกจากห้องผ่าตัดเลยครับ
มาดูกันเลยว่าเป็นยังไงบ้าง...

นับจากวันนี้ไป ใครที่สูบบุหรี่ ต้องงดไปซักระยะเลยนะครับ อย่างน้อยก็ 1 เดือน เหล้า เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ของดอง ของแสลงทั้งหลายแหล่ งดเด็ดขาดครับ

taesterclub

นับให้หลัง..ผ่านไปแค่ 1 คืนเท่านั้น แท่น แทน แท๊น !!
อุ๊ต๊ะ ! แทบอยากจะร้องไห้ ในกระจกนี่มันใครวะเนี่ย กลัวตัวเองเลย ร่างอวตารเข้าครอบงำ ไม่เหลือโครงเดิมเลย :cry:

taesterclub

เรามาพักเบรค คุยสาระกันซักครู่นะครับ...

#เบรคที่ 1 ตอน ที่มาที่ไปของการตัดสินใจทำศัลยกรรม

ขอย้อนความไปเมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว...
  • ตอนนั้นเริ่มแตะขาก้าวสู่วงการศัลยกรรม (อย่างไม่เป็นทางการ) ผ่านทางบอร์ดดั้งโด่ง ตอนนั้นบอร์ดนี้ค่อนข้างมีชื่อเสียง ก็เริ่มจากเสพ ศึกษาแต่ละเคสเอาตามเรื่องตามเรา ถ้าวัดความรู้นี่ ผมเริ่มจาก 0 เลยนะครับ ไม่รู้อะไรเลย แล้วก็พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ เริ่มพินิจพิเคราะห์ พิจารณาได้บ้าง ให้คำปรึกษาบ้างตอนนั้นก็ยังไม่มีวี่แวววววที่จะทำศัลยกรรมเลย เพราะไม่รู้ว่าตัวเองจะทำอะไรดี ตอนนั้นกระแส "พี่แย้พริตตี้" มาแรงมาก ก็หมายหัวคุณหมอไว้ในดวงใจ "คุณหมอนพรัตน์" ท่านนี้ล่ะ ที่เราจะไปเปิดบริสุทธิ์ด้วย (หมายถึงเปิดแผลนะค้าบ ฮ่าๆ) ก็หาข้อมูลคุณหมอท่านนี้มาซักระยะ ว่าเคสหลุดเยอะมั้ย มีปัญหาหลังทำอะไรบ้าง
  • จนมาพบกับบอร์ดใหม่ "โดดเด่นดอทคอม" ก็เลยย้ายสังกัดมาซบอกที่บ้านหลังนี้ถาวรเลย เพราะว่า สมาชิกในบ้านหลังนี้น่ารักมากๆ รวมไปถึง แอดมิน(ส์) ที่แบบให้คำปรึกษาแบบใกล้ชิด close up มากๆ #ไม่ได้อวยนะเนี่ย จริงๆ ^___^
  • หลังจากศึกษาข้อมูลมาเกือบๆ 2 ปี ก็มาเจอคุณหมอท่านหนึ่ง ชื่อว่า "คุณหมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิค" ที่รังสรรค์ผลงานสวยๆ งามๆ ของแอดมินแต่ละคนมานักต่อนักแล้ว ประกอบกับที่แอบสังเกต ผลงานของคุณหมอ ปัญหา ความรับผิดชอบ รวมไปถึงจรรยาบรรณของแพทย์ที่อยู่ในเกณฑ์ดี ผมก็เล็งเห็นแล้วล่ะว่า ต้องเป็นคุณหมอเฉลิมท่านนี้แน่ๆ ที่จะทำให้ผีกลายเป็นคนได้ ฮ่าๆ (ก็เลยเปลี่ยนใจซะงั้นอ่ะ)
  • ย้อนกลับไป ณ ตอนนั้น คุณหมอเฉลิมก็มีชื่อเสียงมากพอสมควรแล้ว น่าจะติด Top 5 ในไทยได้เลย ราคาก็ค่อนข้างสูงพอสมควร ถ้าเทียบกับคุณหมอท่านอื่นๆ คิวก็ยาววววววววววข้ามปี ขึ้นชื่อมากๆ พอทางคลีนิคเปิดรับจองคิวเท่านั้นล่ะ ผมก็เลยไม่รีรอที่จองในทันที จองทำจมูก (จองก่อน แล้วค่อยคิดว่าจะทำยังไงต่อ 555) จากนั้น...ผมถึงค่อยเริ่มหาข้อมูลการทำจมูกอย่างจริงจัง รูปทรง ต้นแบบ ที่ผมชอบ ตลอดจนการดูแลรักษาตัว บลาๆ ก็มีเวลาอยู่เกือบครึ่งปี ก่อนจะถึงวันผ่าตัดจริง ผมได้คิวแรก ของวันที่ 23/01/2013 สนนราคา ตอนนั้น ทำใหม่อยู่ที่ 25,000 บาทถ้วนครับ

[อันนี้เป็นรูปต้นแบบที่คัดเลือกแล้ว ก็คือพี่แทนไทนั่นเองค้าบบบบ]

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ไม่ได้เจอกันนานมากกกกกกก ซีรอปัจจุบันอยู่นะ ฮ่าๆๆ

taesterclub

ไม่ได้เจอกันนานมากกกกกกก ซีรอปัจจุบันอยู่นะ ฮ่าๆๆ

นานพอดูเลยครับซี ขอใช้เวลาหน่อยเนอะ ไม่อยากอัพแบบแค่ปัจจุบัน อยากไล่ตั้งแต่เริ่มต้นเลย เผื่อคนใหม่ๆ จะได้เอาดูไว้เป็น case study ด้วย :talking::talking:

taesterclub

7 วันแล้วค้าบบบ ไวเหมือนโกหก ได้เวลาตัดไหมแล้วววว
ตายังบวมช้ำ เขียว เหลือง แดง ม่วง มาแทบทุกสีเลย ป๊าดดด นึกว่าโดนกระทืบมาซะอีก ฮ่าาา

10 วัน

10 วัน.jpg

อันนี้ 2 week ค้าบ ยังเหลืองอยู่ยงคงกระพันธ์จริงๆ ใต้ตา ร้องไห้หนักมาก :sweating:

นี่ขนาดนอนหัวสูงทุกวันนะครับเนี่ย แทบจะนั่งนอนกันเลยทีเดียว ตาก็ยังช้ำอยู่เยอะมาก ก็คุณหมอเฉลิมเล่นเซาะจมูกผมซะ :(

Bigky2525

ไม่อยากทำแล้วเกิดอาหารช้ำ บวม ต้องทำ2รอบขึ้นไปนะครับ รับรองว่ารอบที่2เป็นต้นไป ทำเสร็จปุ้บ วันรุ่งขึ้นเดินลั้ลลาได้ทันที 55555555555555555

taesterclub

ไม่อยากทำแล้วเกิดอาหารช้ำ บวม ต้องทำ2รอบขึ้นไปนะครับ รับรองว่ารอบที่2เป็นต้นไป ทำเสร็จปุ้บ วันรุ่งขึ้นเดินลั้ลลาได้ทันที 55555555555555555

โอ๊ยโอย อย่าให้ถึงขั้นต้องรอบ 2 เลยครับ รอบเดียวผ่านเลยนี่ก็ถือว่าบุญสุดๆแล้วครับ
ถ้าจะมีอันต่อไปนี้อาจจะต้องว่ากันอีกเรื่อง :D

Bigky2525

โอ๊ยโอย อย่าให้ถึงขั้นต้องรอบ 2 เลยครับ รอบเดียวผ่านเลยนี่ก็ถือว่าบุญสุดๆแล้วครับ
ถ้าจะมีอันต่อไปนี้อาจจะต้องว่ากันอีกเรื่อง :D
อิจฉาคนทำรอบเดียวแล้วผ่านมากๆครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

taesterclub

17 วันแย้ววว
วันนี้ออกมาข้างนอกได้บ้างแล้ว....

จมูกยังยุบบวมไม่เต็มที่เลย ยังนอยด์ๆอยู่เลย ว่ามันจะเบี้ยวมั้ยหนอ
ใต้ตาก็ยังเหลืองไม่ยอมหายง่ายๆ ซ้ากกะที

เค้าหล่อเริ่มจะมาบ้างหรือยังนะเนี่ย :think:

taesterclub

มาฉลองวันวาเลนไทน์กับอายุจมูก 22 วันกันค้าบ

ครบ 1 เดือนแล้วนะ ไชโย !!

แอบชอบรูปจมูกตอนนี้ แทบไม่อยากจะให้มันยุบเลย ดูโด่งดีจังเลยพ่อคู๊ณณณ แหม่

ปล.โลโก้บังหมดเลยอ่ะ แงงงงงง :cry:

taesterclub

ข้ามมาเดือนที่ 2 กันแบบชิลๆ เลยล่ะกันนะค้าบ

เข้าเดือนที่ 2 ก็เริ่มชื้นใจขึ้นไปได้เรื่อยๆ ร่างอวตารที่เคยมาสิง ก็ค่อยๆ ออกไปแล้ว
เริ่มเป็นผู้เป็นคนแล้วนะ (หรา) รอยช้ำต่างๆ ก็ดีขึ้นมากแล้วครับตอนนี้
หายนอยด์ขึ้นเยอะมาก จากช่วงแรกๆ นี่ ส่องกระจกวันละแสนแปดรอบ จะเบี้ยวมั้ยนะ บลาๆ
ตอนนี้สภาพจิตใจดีขึ้นมากแล้วนะครับ 555

ด้านบน ด้านล่าง