รีวิวปากกระจับ เสริมมุมยิ้ม โดย หมอ พลศักดิ์ วรไกร สวยมั่นใจเหมือนดารา เซเลป

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสปากกระจับ ปลายยิ้ม ของคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

เมื่อวานนี้ทางหมอเปิ้ลมีคิวผ่าตัดปากกระจับ จำนวน 6 เคสด้วยกัน เดี่ยวยังไงแอดมินจะคอยทยอยรีวิวให้ท่านสมาชิก

ได้เห็นผลงานกันนะครับ เคสเมื่อวานนี้เป็นสาวสวยท่านหนึ่งที่ไว้วางใจ และถึงคิวนัดมาทำปากกระจับกับคุณหมอเปิ้ล

โดยจากรูปเราจะเห็นลักษณะปากของสาวท่านนี้คอนข้างบางอยู่แล้ว แต่อยากยกกระชับ

ต้องการให้บางกว่านี้ และต้องการเสริมมุมปากให้ดูยกขึ้นเหมือนยิ้มเล็กๆ

คุณหมอเบิ้ลได้ทำการวาดแบบลงบนคนไข้ อย่าละเอียด และอธิบายขั้นตอนที่จะทำว่าจะตกแต่งส่วนไหนบ้าง

และทีด็ดของเคสนี้คือ หมอเปิ้ลได้ใช้เทคนิคที่เรียกว่า angle smile technique by Dr.Apple.^^

คือ การเสริมยกมุมปากให้โค้งขึ้น (ลองจิตนาการเหมือนหนวดวงคาราบาวครับ) เพื่อให้ดูสวยงามสอดคล้องกับปากกระจับทรงปีนกบน

และยังเป็นการออกแบบปากที่ดูมีเสน่หื มีรอยยิ้ม ดึงดูด สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

เมื่อทำการวาดแบบเสร็จก็ให้คนไข้ส่องกระจกเพื่อดูความพึงพอใจ เมื่อคนไข้พอใจในแบบ และตกลง ก็ถึงขึ้นตอนการผ่าตัดครับ

เคสนี้ใช้เวลาผ่าตัดนานหน่อยครับ ประมาณ 30 นาที เพราะทำทั้งปากบน และมุมปากครับ

(แต่ยังคงใช้เวลาโดยรวมไม่นานครับ เพราะด้วยความชำนาญ และประสบการณ์ของหมอเปิ้ล)

การผ่าตัดใช้เครื่องเลเซอร์ทันสมัยในการผ่าเปิดแผล (ข้อดีคือแม่นยำ แผลเล็กมาก อาการบวมน้อย)

และฝีมือในการเย็บของหมอเปิ้ลเรียกได้ว่าขั้นเทพฝุดๆ ครัช เนียน บรรจง ความถี่สวยงามเป็นธรรมชาติ

(การเย็บทุกครังจะเย็บด้วยไหมละลายอย่างดี นำเข้าจากประเทศอเมริกา ทุกเคสครับ)

ซึ่งหลังจากทำเสร็จคนไข้ส่วนใหญ่พอใจ ไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำ มาสารถใส่แมส ไปเดินพาราก้อนต่อได้เลยครับ 55

หลังจากนั้นประมาณ 7 วันแผลจะหายเป็นปกติครับ และจะต้องเข้ามาตรวจเช็คกับทางคุณหมออีกทีครับ

จากเคสเมื่อวานคนไข้สาวท่านนี้พอใจเป็นอย่างมากครับ ทั้งสีหน้าหลังทำเสร็จตอนดูกระจก เป็นที่รู้ได้ว่า

มีความสุข ก่อนที่จะบอกความในใจว่าชอบมาก ประทับใจการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ

แอดมินและทางทีมงานของหมอเปิ้ลก้รู้สึกมีความสุขไปด้วยครับ

ท่านใดสนใจสามารถสอบถาม ปรึกษาได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกคนเป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง