ตา ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา จะดีมั้ยคะ

เบบี้มายด์

สมาชิกใหม่
26 กุมภาพันธ์ 2015
ได้รับคำแนะนำจากคลีนิคแห่งนึง ว่าร่องใต้ตาลึกมาก ควรฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา
ถ้าได้ผลจริงก้อน่าฉีด แต่ลังเลเพราะกลัวค่ะ
กลัวมีผลข้างเคียงค่ะ
ใครเคยแก้ไขด้วยวิธีนี้บ้างคะ ฉีดที่ไหนดี

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แนะนำเป็นไขมันตัวเองดีกว่าครับ
ส่วนฟิลเลอร์จะเป็นสารแบบใสๆเวลาฉีดเข้าไปจะเห็นเป็นเงาๆ
ไขมันจะเนียนเป็นธรรมชาติและปลอดภัยกว่าครับ

ส่วนยิ่งฟิลเลอร์นั้นฉีดใต้ตามีความเสี่ยงสูงมากครับ ควรเลือกแพทย์ที่มีประสบการณ์และความชำนาญมากเป็นพิเศษครับ

wisarut

สมาชิกใหม่
ฉีดฟิลเลอร์ เตรียมเงินแสนไว้แก้ได้เลยคับ
จะยี่ห้อดีแค่ไหนไม่มีทางสลาย

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ฉีดฟิลเลอร์ เตรียมเงินแสนไว้แก้ได้เลยคับ
จะยี่ห้อดีแค่ไหนไม่มีทางสลาย

สลายครับ แต่ไม่หมด ฮ่าๆๆๆ แต่ฟิลเลอร์แท้จะปลอดภัยกว่า สารเติมเต็มอื่นๆ

แต่ที่พบปัญหาฉีดแล้วตาบอด พวกนี้เป็นความผิดพลาดจากแพทย์ครับ ^^

pinkpown

สมาชิกโดดเด่น
ไม่แนะนำให้ฉีดฟิลเลอร์เลยค่ะ ถ้าเลือกคลีนิกไม่ดีไปเจอของปลอมเนี่ยพังค่ะ ยิ่งใต้ตาด้วยความเสี่ยงยิ่งสูง ไขมันตัดเอง ก็เป็นวิธีแก้ที่น่าสนใจนะค่ะ อย่างพี่ีที่ทำงานเราไปปรึกษาคุณหมอสมยศที่ยศการคลีนิก ให้คำแนะนำดีมาก เพราะคุณกหมอมีประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมมากกว่า 25 ปี รับรองข้อมูลแน่น ถ้าสนใจลองสอบถามข้อมูลติดต่อได้ที่ 02-253-8901

Normally

สมาชิกใหม่
เราว่าทำตาจริงๆ ไปเลยดีกว่าค่ะ ฉีดฟิลเลอร์น่ากลัวอ้ะ ลองปรึกษาหมอเก่งๆ ดูก่อนค่ะ ตอนเราทำเราทำกับหมอรวงข้าว ร่องใต้ตาค่อนข้างลึกเหมือนกัน ทำออกมาแล้วโอเคมาก คุณหมอมีวิธีเย็บแบบซ่อนตรงแนวขนตาล่าง ไม่เห็นแผล มีวิธีแก้เบ้าตาลึกแบบไม่ต้องฉีดด้วย ไม่ต้องเสี่ยงกับฟิลเลอร์ด้วย สวยถาวรไปเลยสบายใจกว่าจ้า

noodok

28 กันยายน 2014
เปลืองค่ะคุณพี่ แต่ก็ฉีดได้นะคะ ใช้ฟิลเลอร์ยี่ห้อดีๆ ค่อยๆเติมครั้งละน้อยค่ะ

Ginniiez

สมาชิกใหม่
20 พฤศจิกายน 2015
เราเคยฉีดค่ะ ตามไปดูกระทู้รีวิวได้เลยhttp://pantip.com/topic/34477539Filler ใต้ตาฉีดได้ค่ะ ฉีดมาแล้ว 555เพราะได้ปรึกษา หมออุ๋ม สักถามละเอียดยิบ แถมตัวหมอเองก็ฉีดตัวเองอีก เลยเชื่อฝีมือหมอแน่นอนค่ะ ที่ Aesthethika Clinic ใช้ Filler เกรดพระเมี่ยม ผ่าน อย. สหรัฐ เราฉีดมาแล้วเดือนนึง ไม่มีปัญหาไรเลย ทุกอย่างปรกติดี แต่งหน้าได้สวยงาม ปล. ปริมาณการฉีดแต่ละคนไม่เท่ากันนะคะ ต้องให้หมอประเมินค่ะ ของเราใต้ตาหลอดเดียว 15,000 บาท แน่นอนว่าราคาอาจจะสูง แต่ว่าแลกมาด้วย ของดีจากอเมริกา (ปลอดภัย) + ค่าทักษะของแพทย์ ถือว่าคุ้มมากค่ะ ลอง Inbox ไปถามคุณหมอ ก่อนก็ได้ค่ะปล. Filler สลายเองได้ค่ะเพราะเป็นสารสังเคราะห์ตามธรรมชาติ แต่พอมาฉีดจริงๆแล้วกลับไม่อยากให้สลายเลย 5555 ซะงั้นอ่ะ !ปล. 2 ไม่รู้ว่าไขมันดีกว่าไหมนะคะ เพราะว่าไม่เคยทำ จะบอกแค่ว่าทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลย แค่ FIller ก็โอเคแล้ว แต่ถ้าจะฉีดไขมัน คือยังไงคะ? ต้องผ่าเอาไขมันออกก่อนหรือปล่าว?

Davika

23 พฤษภาคม 2016
เราว่าค่อนข้างเสี่ยง ต้องหาข้อมูลนิดนึง เลือกคลีนิคที่ค่อนข้างมีชื่อเสียงและวางใจได้ เพรา่ะบริเวณดวงตาค่อนข้างเสี่ยงค่ะ เพื่อนเราไปทำที่ apex มาโอเคนะ ยังดีอยู่ค่ะ มันก็ค่อนข้างชอบนะ

Chaitawan

สมาชิกใหม่
ที่เอเป็กซ์ดีมากครับ บริการเยี่ยม ฉีดมาแล้วก็ไม่มีผลข้างเคียง ตาเต็มขึ้น ดูดีขึ้นเยอะ เพื่อนทักเพียบว่าหน้าดีขึ้นทำไรมา 55

Davika

ไปลองที่ APEX มาแล้วค่ะ ที่นี่ทำโอเค คุณหมอแนะนำตลอดอะไรดีอะไรเสี่ยง อะไรที่เหมาะกับหน้าเรามากกว่า สนใจยังไง ลองไปปรึกษาก่อนก็ดีค่ะ

ืnicha

ลองไปปรึกษาที่เลอแบ็งค็อคดูค่ะ คุณหมอให้คำปรึกษาดี

namcha

สมาชิกใหม่
9 กุมภาพันธ์ 2018
ใครจะฉีดฟิลเลอร์เติมร่องใต้ตาต้องหาข้อมูลให้โคตะระดีเลยนะคะ มันละเอียดอ่อนมากๆหมอต้องเก่งจริง
ของเราฉีดกับหมอรวงข้าวที่เลิฟลี่อายแอนด์สกินคลีนิกอ่ะค่ะ ตอนกะลังฉีดแอบเสียวๆนะแต่คือหมอมือเบามากกก ไม่รู้สึกอะไรเลย
พอฉีดเสร็จก็เต่งตึงเข้ารูปดีค่ะ ไม่บวม ไม่เจ็บ ไม่แดง ฟู่ววว สวยงามตามท้องเรื่อง ตอนนี้ผ่านมา2ปีแล้วยังไม่เรียบอยู่เลยค่ะ

มายา

10 กรกฎาคม 2015
ใต้ตาเป็นอะไรที่อันตรายครับ ต้องเลือกคลินิกที่ใช้ของจริง... หมอก็ต้องเชี่ยวชาญ
ผมทำจมูกที่maxiด้วย กับหมอคณิตเลยได้เห็นว่าเค้ามีใบการันตรีพร้อมเลขของฟิลเลอร์ให้ไปตรวจสอบกับบริษัทได้เลยครับ

nana225

สมาชิกใหม่
ได้รับคำแนะนำจากคลีนิคแห่งนึง ว่าร่องใต้ตาลึกมาก ควรฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา
ถ้าได้ผลจริงก้อน่าฉีด แต่ลังเลเพราะกลัวค่ะ
กลัวมีผลข้างเคียงค่ะ
ใครเคยแก้ไขด้วยวิธีนี้บ้างคะ ฉีดที่ไหนดี

Muninpinpop

สมาชิกใหม่
เราก็ฉีดนะ เพราะมีปัญหาจริงๆ ตาลึกมาก
พอฉีดมาก็ดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นหน่อย 555+
คุณหมอใจดีมาก เราเคยไปทำตาที่นี่
แต่หมอบอกตาเราลึกมาก ควรฉีด พอตาเข้าที่ ก็ฉีดต่อเลยจ้า
คลินิกตรงโลตัสประชาชื่น ยังไงลองดูนะ

nana225

สมาชิกใหม่
ลองดูที่นี่มั้ยค่ะเราไปรักษาที่นี่บ่อย
ชื่อคลินิคเดอซิเคร็ทอ่ะค่ะจะอยู่เเถวประชาชื่นอ่ะค่ะ
ลองมาปรึกษาดูนะค่ะคุณหมอน่ารัก

ด้านบน ด้านล่าง