โครงหน้า ปลูกผม ด้วยเส้นผมแท้ของเราเอง เทคนิคปลูกผมที่ให้ผลลัพธ์เรื่องความสวยงามและดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

tararin

สมาชิกโดดเด่น
10 ธันวาคม 2021
ทรงผมทำให้โครงหน้าเปลี่ยนได้ ปลูกผม ด้วยเทคนิค FUE ปลูกผมมาตรฐานสากลที่ใช้กันทั่วโลกซึ่งได้รับการยอมรับว่า เป็นเทคนิคปลูกผมที่ให้ผลลัพธ์เรื่องความสวยงามและดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด ศัลยกรรมปลูกผมเป็นวิธีแก้ปัญหาผมร่วง ผมบาง ศรีษะล้าน ที่ได้ผลมากที่สุดในเวลานี้ นอกจากนี้ยังสามารถใช้ ปลูกหนวด ปลูกเครา ปลูกคิ้ว ได้อีกด้วย

ปลูกผม ย้ายเซลล์รากผมโดย “ไม่ต้องผ่าตัดหนังศรีษะ”

ปลูกผม ที่ธาราริน คลินิก
  • แพทย์จะทำการออกแบบ และวาดแนวผมที่จะทำการปลูกใหม่ บริเวณด้านหน้า หรือ กลางศรีษะ
  • โกนผมบริเวณท้ายทอยซึ่งจะย้ายเซลล์ผมบริเวณนี้ออกไปปลูกถ่าย
  • แพทย์จะทำการฉีดยาชาบริเวณที่จะทำการเจาะเก็บรากผม(ท้ายทอย)
  • หลังยาชาออกฤทธิ์ แพทย์จะใช้เครื่องมือพิเศษทางการแพทย์ที่เป็นหัวเจาะขนาดเล็ก ประมาณ 0.8 – 1.0 มิลลิเมตร เจาะผ่านผิวหนังตามแนวขนานกับรากผมแล้วดึงเซลล์รากผมออกมาจากหนังศีรษะ และนำไปเก็บไว้ในน้ำเลี้ยงเซลล์เพื่อรักษารากผม
  • ก่อนทำการปลูกผม แพทย์จะทำการฉีดยาชาเพื่อให้บริเวณจะปลูกรู้สึกชา จากนั้นจะฉีดยาห้ามเลือดที่ผสมในน้ำเกลือ เพื่อให้หนังศีรษะโป่งและพองตัวขึ้น จากนั้นแพทย์จะทำการเจาะรู และหยิบเซลล์รากผมที่จะทำการปลูก ใส่ลงไปในรูที่เจาะไว้
  • นำเซลล์ผมที่ได้ ไปปลูกใหม่ในบริเวณที่ต้องการ
  • วิธีนี้ไม่ควรทำเกินครั้งละ 2,000 กราฟ (กอผม) เนื่องจากถ้านำเส้นผมออกมาจากบริเวณท้ายทอยมากเกินไปจะทำให้เหลือเส้นผมด้านหลังน้อย ซึ่งจะทำให้เกิดภาวะผมบางด้านหลังได้
  • แผลที่เกิดขึ้นหลังทำ มีขนาดเล็กมากและกระจายไปทั่วบริเวณท้ายทอย สามารถถูกปกปิดด้วยเส้นผมที่ยังเหลืออยู่
  • ระยะเวลาการพักฟื้นประมาณ 2-3 วัน

รีวิวปลูกผม

รีวิวปลูกผม

รีวิวปลูกผม

รีวิวปลูกผม

รีวิวปลูกผม

รีวิวปลูกผม

ราคาโปรโมชั่น

ปลูกผม

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับการปลูกผม ได้ที่ธารารนิคลินิก ทั้ง 4 สาขา ขอนแก่น มหาสารคาม ร้อยเอ็ด สุรินทร์

Tararin Contact.jpg

ไฟล์แนบ

• ปลูกผม 99990 s1080.jpg
    ปลูกผม 99990 s1080.jpg
    142.7 KB · อ่าน: 0
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง