จมูก รีวิว ศัลยกรรมเกาหลี ปัง หรือ พัง มาดูกัน !!!

khanompang

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ ชื่อ พลอยนะคะ ตอนนี้มีอาชีพเป็นนางแบบ รับถ่ายแบบ ทั่วไปนะคะ

วันนี้ พลอยจะมาเขียนรีวิว ที่พลอยไปทำหน้ามาที่เกาหลีค่ะ ตอนนี้ ก็ครบ 5 เดือนแล้ว

พลอยได้ทำศัลยกรรม คือ ที่ #โรงพยาบาลศัลยกรรมเกาหลีกิริน นั่นเองค่ะ

ศัลยกรรมที่พลอยทำคือ

1.แก้ไขจมูก+รองปลายเนื้อเยื่อก้นกบ

2.ทำคางทรงธรรมชาติ

3.เติมไขมันทั้วหน้า หรือที่เรียกว่าฉีดไขมันหน้าเด็กนั้นเองค่ะ

ที่พลอยตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลกิริน เพราะว่า โรงพยาบาลดี คุณหมอเก่งมาก และ โรงพยาบาลก็เป็น โรงพยาบาลที่คนเกาหลีมาทำกันเยอะมากๆค่ะ

เดิมที พลอยทำ จมูกมาแล้ว 2 ครั้ง เป็นการใช้กระดูกหลังหูทั้ง 2 ครั้ง ครั้งที่ 3 ก็ทำที่รพ กิรินนี่ละค่ะ
โดยใช้เทคนิดการรองปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ เนื่องจากจมูกที่พลอยทำมาแล้ว 2 ครั้งนั้นมันทำให้ปลายจมูกของพลอยบางมากๆ
จึงต้องใช้เนื้อเยื่อ ตรงก้นกบเพื่อไม่ให้ปลายมันทะลุค่ะ

และเพื่อให้รูปหน้าพลอยรับกันทุกส่วน พลอยเลยตัดสินใจทำคางด้วยเลย และเพื่อเพิ่มความละมุนให้กับหน้าของพลอย
พลอยเลยฉีดไขมันหน้าเด็กไปด้วยค่ะ เพราะพลอยเป็นคนหน้าตอบๆ ไม่ค่อยมีแก้มสักเท่าไร

การศัลยกรรมครั้งนี้ พลอย พอใจมาก ถึงขั้นมากที่สุดเลยค่ะ หน้าละมุนขึ้น จมูกพลอยก็ สวยขึ้นไม่แหลมเหมือนตอนก่อนทำ

ส่วนการจองศัลยกรรมหรือการปรึกษานั้นสามารถจองได้ที่ เพจ โรงพยาบาลศัลยกรรมเกาหลีกิริน หรือ ไลน์ ไอดีไลน์จะเป็น girinps
รพมีไอจีด้วยนะคะ IG : Girin_thai สามารถติดต่อได้เลยค่ะ

สำหรับใครที่กังวลเรื่องภาษาไม่ต้องกังวลนะคะ ที่รพ มีล่ามประจำอยู่ค่ะ
น้องๆล่ามทุกคนบริการดีมากกก ประทับใจมากจนอยากไปอีกเลยล่ะค่ะ 555+

เวลาการผ่าตัดทุกคนคงจะสงสัยใช่มั้ยล่ะคะว่า ผ่าตัดนานหรือป่าว ของพลอยเนี่ย ผ่าตัดทั้งหมด ราวๆ 5-6 ชั่วโมงค่ะ

มีหลายคนถามเข้ามาว่าเวลาทำศัลยกรรมนั้นเจ็บหรือป่าว บอกเลยว่าไม่เจ็บเลยค่ะ แต่อาจจะตึงๆ หน่วงๆ หลังจากทำมา ช่วง 3-5 วันแรกค่ะ

ตอนก่อนจะเข้าห้องผ่าตัดเตรียมตัวผ่าตัดพลอยก็ กลัวนะคะว่าจะเจ็บหรือจะรู้สึกตัวตอนทำหรือป่าว

แต่ที่รพ.ใช้ยาสลบ พลอยเลยหลับฝันดีมากๆเลย ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้วค่ะ

วันที่พลอยมาถึงรพ เพื่อเตรียมตัวเข้ารับการผ่าตัดนั้น

พลอยได้ตรวจร่างกาย ตรวจสุขภาพ ตรวจปัสสวะ ตรวจคลื่นหัวใจ ตรวจเบาหวาน ตรวจความดัน ตรวจเอดส์ ตรวจไทรอยด์ ตรวจเลือด
และ สแกน โครงหน้า

เพื่อให้เห็นโครงจมูกของเราด้วยเครื่อง สแกน 3 x-ray 3D พอเสร็จแล้วก็ถ่ายรูป และเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ

คุณหมอน่ารักมากๆเลยค่ะ น้องล่ามก็ให้คำแนะนำที่ดี แปลให้พลอยฟังว่าคุณหมอพูดอะไรบ้าง
หากให้พลอยคิดอีกรอบ พลอยก็จะมาทำกับ รพ กิรินค่ะ
เพราะว่า พลอย ชอบการบริการของที่นี่ดูแลดีมากค่ะ ทั้งคุณหมอและพยาบาล

รวมถึงน้องล่ามด้วยค่ะ ดูแลและแนะนำการดูแลทุกอย่าง ทั้งการปฏิบัติตัว

สุดท้ายนี้พลอยอยากชวนเพื่อนคนไหนที่สนใจอยากศัลยกรรม หรืออยากจะแก้อะไรตรงไหน พลอย แนะนำ รพศัลยกรรมเกาหลีกิรินเลยค่ะ ^^

ส่วนใครที่อยากดูรูป ก่อนและหลัง และระยะการพักฟื้น พลอยจะลงให้ดูด้านล่างนะคะ

S__5709986.jpg S__5709985.jpg

รูปก่อนทำนะคะ เขินจัง 55555555 นี่ล่ะที่เขาว่ากันว่า จมูกสวยหน้าก็เปลี่ยนจริงๆเลย เราไปดูรูปข้างล่างกันต่อนะคะ ^^

วันแรกหลังทำ #DAY 1 วันนี้เป็นอะไรที่ทุกคนบอกคำเดียวเลยว่า โอโห้ ทุกๆอย่างอยู่บนหน้าพลอยหมดเลยค่ะ 555+
มาหมดทั้งเทปทั้งผ้าพัน ไหนจะเฝือกที่ดามจมูกอีก ยังกับมัมมี่เลยใช่ไหมคะ 555+

#DAY 2 ค่ะ วันนี้พลอยไปล้างแผลและเอาสำลีในจมูกออก เป็นวันที่เริ่มแล้วค่ะเริ่มบวมแล้วค่ะ
วันนี้คุณหมอบอกว่า ต้องประคบเย็นเยอะๆ จะได้ช่วยลดบวมเร็วๆ

#DAY 3 ค่ะ วันนี้พลอยได้เอาตัวที่ประครองจมูกออกแล้ว เลยแอบเห็นแววสวย
วันนี้พอเห็นทรงพลอยก็พอใจมากเลยค่ะ ชอบมากกกก
และก็ไม่บวมมากเท่าไร
ตอนแรกพลอยคิดว่ามันต้องบวมมากแน่ๆ
แต่ ที่รพ กิริน คุณหมอมือเบามากๆเลยค่ะ เกินคาดมากจริงๆ ชอบค่ะชอบ

#DAY 5 ค่ะ วันนี้เริ่มชิวๆแล้วค่ะ คือเอาจริงๆไม่บวมเลย และเริ่มเห็นทรงจมูกมาแล้วค่ะ

รูปนี้เป็นรูปครบ2เดือน หน้าพลอยดูเปลี่ยนไปเยอะมากๆจริงๆค่ะ คือเปลี่ยนไปแบบหน้าตา อิ่มเอิ่มแฮปปี้สุดเลยค่ะ

2เดือน 1.jpg

เป็นไงกันมั้งคะ? การรีวิว ครั้งแรกของพลอยหากอ่านแล้วไม่เข้าใจหรือพลอยพิมพ์คำไหนตกไป

ต้องขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณที่ทุกคนอ่านจบค่ะ ^^

ด้านบน ด้านล่าง