ยาคุมที่มีฮอร์โมนไม่เท่ากัน ให้ผลลัพธ์ต่างกันมากมั้ย

namfhaaaaa

สมาชิกใหม่
13 พฤษภาคม 2020
พอดีเราไปอ่านมาว่ายาคุมเนี่ยมีทั้งแบบแบบฮอร์โมนสูงและฮอร์โมนต่ำ อยากรู้ว่าผลลัพธ์มันจะต่างกันมากไหมคะ อย่างถ้าไม่เคยกินมาก่อนถ้าไปกินแบบฮอร์โมนสูงเลยมันจะเห็นผลการคุมกำเนิดมากกว่ารึเปล่าคะ ใครพอจะทราบบ้างไหม ขอบคุณจ้า

oilly______

สมาชิกใหม่
เท่าที่ทราบมามันจะมีฮอร์โมนหรือที่คนรู้จักว่า EE ตั้งแต่ 15-30 หรือมีมากกว่านี้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะ 5555 แต่เราเลือกกินที่ฮอร์โมนกลางๆ เลย EE 20 ของซินโฟเนียค่ะ ตอนนี้ก็ยังกินอยู่เลยจ้า
Hy2ZD_VtfTrE9Jl7OwgiuykTxort2zupJSDbv7UXhL2Yzjt8u6ofqAObq4eXfewOig3xJRjnxBWsXouv3JUcD8IFBO7kL51o9gd4CnmdpwLb-1U7c2zCtrXy4KMfRAVqrXIZQk6a8HbSxowwnA

nicha.

สมาชิกใหม่
ต่างแน่นอนจ้าเราเจอมากับตัวแล้วตอนแรกเราไปซื้อตัวฮอร์โมนสูงมากินก่อนเลย เพราะคิดว่าตัวเองแข็งแกร่งไม่เป็นไร (ไม่มีประวัติการแพ้ยามาก่อน) ผลคืออาเจียนเลยจ้า ยอมแล้ววววว~

thangmo

สมาชิกโดดเด่น
เราว่าจะฮอร์โมนสูงหรือต่ำก็ช่วยป้องกันการตั้งครรภ์ได้หมดนะแต่ตอนนี้คือไม่มีใครกินแล้วแบบฮอร์โมนสูง เพราะมันมีผลข้างเคียงมากกว่า แถมสูตรใหม่ๆที่ออกมาก็เป็นฮอร์โมนต่ำซะส่วนใหญ่ อย่างของ Synfonia ก็จะช่วยพวกเรื่อง ไม่บวมน้ำ ไม่ปวดท้องเมนส์ ลดผิวมัน ลดสิว ด้วย

ด้านบน ด้านล่าง