น้องสาวมีกลิ่นแปลกๆ เพื่อนๆรักษากันยังไงคะ

KAYost

สมาชิกโดดเด่น
15 พฤศจิกายน 2014
อาการที่เราพอจะสังเกตได้ คือจิ๊เรามีกลิ่นเหม็นค่ะ (ไม่ใช่กลิ่นคาว) ตกขาวไม่เยอะ ไม่คัน ไม่แสบ อะไรเลยนะ มีเพื่อนๆ คนไหนที่พอจะมีอาการใกล้เคียงกับเราบ้าง แล้วอยากรู้ว่าคนที่เคยเป็นและรักษาแบบไหนบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่า กราบบบบ

namfonka

12 ธันวาคม 2014
เราเคยเป็นแบบ จขกท.เป๊ะๆๆ เลยจ้า ตอนแรกไปซื้อตัวล้างจุดซ่อนเร้นของ Saugella มาใช้ แต่ไม่หาย เหมือนมันช่วยแค่เรื่องกลิ่นแบบเอากลิ่นหอมมาดับกลิ่นเหม็นอะเอาจริง เพื่อนในคลาสแนะนำ บาลานซ์แอคทีฟมาที่เป็นหลอดๆ นางบอกเคยใช้แล้วหาย ตอนนี้ใช้ไป 3 หลอดละอาการก็ค่อยๆดีขึ้น มันไปช่วยลดกลิ่นจากภายใน อันเป็นความรู้สึกเรานะ

ฉันอยากสวย

24 พฤศจิกายน 2014
คิดในแง่ดีนะถ้าเรารู้ตัวก่อนยังดีกว่าแฟนเป็นคนมาบอกเองนะ 5555 ไม่งั้นคงหมดอารมณ์ตอนมีอะไรกันแน่ๆ อ่ะบอกเลย ขุ่นพ่อไม่ปลื้มแน่ๆ

poppyde

บอกเลยว่ารักษาผิดชีวิตเปลี่ยนนะบอกเลยจ้าาาาาา เรานี่เป็นมากับตัวแล้ว

Cutjung

ประสบการณ์ของเราคือเป็นตกขาวเหมือนกันเนี่ยแหละแต่ตอนนั้นยังไม่ชัวร์ และไม่อยากไปหาหมอ เลยไปลองคุยกับพี่เภสัชร้านข้างบ้านเนี่ยเลย นางก็แนะนำดีนะ ให้มาเป็นอารมณ์แบบตัวช่วยที่ผลิตจากธรรมชาติไรงี้ของ เราก็ลองไปหาข้อมูลดูตปท.เขามีใช้กันมาหลายปีละไทยเพิ่งเคยเห็นของ BalanceActiv นี่แหละ

KAYost

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากๆ เลยค่ะ เดี๋ยวเราจะลองทำตามคำแนะนำดูนะคะ :):):)

ด้านบน ด้านล่าง