ใช้ยาสอดแล้วเป็นคราบขาวเกิดจากอะไรคะ

thangmo

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ พอดีว่าเราไปซื้อยาที่เป็นเม็ดสอดแก้อาการตกขาวมาใช้ค่ะ ก็ใช้ตามที่ฉลากแนะนำทุกอย่างเลยค่ะ แล้วทีนี้เราใช้ไปคืนแรกก็สอดตามปกติ แต่พอตื่นเช้ามามันมีคราบสีขาวๆ ติดที่ กกน.ด้วยค่ะ อยากทราบว่าอันนี้คือปกติรึเปล่าคะ หรือว่ามีวิธีแก้ยังไงบ้าง รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ค่ะ

singza

12 ธันวาคม 2014
คิดว่า จขกท.สอดยาไม่ลึกพอรึเปล่า พอยามันละลายเลยอาจจะไหลออกมาช่วงกลางคืน เลยทำให้มีคราบขาวๆ ของยาที่กกน.ค่ะ ถ้ารู้สึกว่าไม่โอเคลองเปลี่ยนยาสอดดูค่ะ มันจะมียี่ห้อNeopanotran forte กล่องดอกไม้สีชมพูดอ่าค่ะ มันเคลือบด้วยขี้ผึ้งเม็ดยามันจะนิ่มๆ พอใช้จะไม่ทิ้งคราบ

blackvanila

สมาชิกใหม่
12 ธันวาคม 2014
ลองไปถามร้านยาที่ซื้อมาไหมอ่ะเขาอาจจะช่วยแนะนำได้ แต่ก็เข้าใจแหละว่าเขินอะเนอะ

Cutjung

15 พฤศจิกายน 2014
วิธีแก้เราคิดว่าเปลี่ยนชนิดยาที่ใช้ มันจะมีพวกยากิน แต่เห็นว่ามีผลข้างเคียงเยอะ หรือไม่ก็เราว่าลองเปลี่ยนยี่ห้อยาสอดดีกว่าไปเลยค่ะแค่นี้น่าจะช่วยได้เยอะ ไม่ทราบว่าของอะไรอยู่คะ

thangmo

วิธีแก้เราคิดว่าเปลี่ยนชนิดยาที่ใช้ มันจะมีพวกยากิน แต่เห็นว่ามีผลข้างเคียงเยอะ หรือไม่ก็เราว่าลองเปลี่ยนยี่ห้อยาสอดดีกว่าไปเลยค่ะแค่นี้น่าจะช่วยได้เยอะ ไม่ทราบว่าของอะไรอยู่คะ
เราใช้ยาสอดของคาเนสเทนอยู่ค่ะ แบบนี้อะค่ะแต่ไม่ชอบเวลาตื่นมาแล้วมันเหมือนมีคราบขาวๆ บนที่นอนด้วย
53fbacadd30894c126ec077d4af6d9c5 (1).jpeg

Kasih

22 พฤศจิกายน 2014
ของเราใช้ของ นีโอ เพโนทรานฟอร์ท ทำไมไม่เห็นมีคราบขาวๆ อย่างจขกท.เลยงะ งงแท้ สรุปแบบไหนคือโอเคหรือไม่โอเคก็ไม่รู้ 555 แต่อาการของเราดีขึ้นพวกกลิ่นของตกขาวเริ่มจางลงละ หน้าตากล่องเป็นแบบนี้จ้า

ด้านบน ด้านล่าง