รีวิวเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิต ที่ YB Clinic สาขาโคราช

siwatsiwat

สมาชิกใหม่
สวัสดีครับ วันนี้ผมก็อยากจะมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกของผมครับ
ตืนเต้นมากๆครับ และก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องการศัลยกรรมเลยซักนิด
เลือกกคลีนิดไม่ถูกเลยครับ กว่าจะเลือกได้ก็นานพอสมควร
กลัวทำออกมาแล้วจะดูไม่เป็นธรรมชาติครับ ผมอยากให้โด่งเข้ากับหน้าตัวเอง
ก็มาเจอกับ YB Clinic ครับ ซึ่งมีสาขาอยู่ใกล้บ้านด้วย สาขาโคราชครับ
ก็สะดวกกับผมมากๆครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางเข้ากรุงเทพด้วยครับ ก็เลยตัดสินใจทำ
โดยได้ทำกับคุณหมอชื่ออดิศรครับ เป็นคุณหมอผู้ชาย เท่มากครับ
และค่อนข้างเข้าใจความต้องการของผมด้วยครับ ก็เลยได้ทรงแบบนี้มา (ตามรีวิวข้างล่างนะครับ)
ไม่ผิดหวังเลยครับ ชอบมากๆ หน้าตัวเองดูคมขึ้นมากเลยครับ

ตอนทำก็ไม่ค่อยเจ็บเลยครับ ฉีดยาชาเจ็บนิดเดียวจริงๆ
หลังจากนั้นจมูกก็ไม่รู้สึกอะไรเลยครับ ใช้่เวลาก็ไม่นานด้วยครับ ประมาณเกือบชั่วโมง
นอนพักแปบเดียวก็สามารถกลับบ้านได้เลยครับ ช่วงหลังทำก็ไม่เจ็บเลยครับ
มีอาการตึงๆบ้าง สอบถามทางคลีนิกก็คือเป็นอาการปกติครับ

ตอนนี้ผมก็เสริมได้ประมาณ 1 เดือนแล้วครับ โดยรวมโอเคมาก
ผมชอบในรูปทรง และชอบหน้าตัวเองตอนนี้มากเลยครับ ทรงจมูกเข้ากับหน้ามากๆ
และก็ไม่มีปัญหาอะไรๆตามมาเลยครับ ใช้ชีวิตแบบปกติเหมือนตอนก่อนเสริมเลยครับ
อาจจะมีระวังไม่ให้โดนอะไรกระแทกที่จมูกแรงๆก็แค่ีนั้นเองครับ

หลังทำ 3 วันแรกครับ

หลังทำ 2 อาทิตย์

หลังทำประมาณ 20 วัน

ปัจจุบันครับ เดือนกว่าๆ

ด้านบน ด้านล่าง