[ศัลยกรรมโครงหน้า] ล่าสุด! "ครูบลู จิรารัตน์" นางแบบสาวสุดแซบ หลังอัพสวยที่นานะ

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ
วันนี้ นานะมีเรื่องเล่าภาคต่อของ"ครูบลู จิรารัตน์"
ที่พาร์ทที่แล้วจบไปกับภาพหลังผ่าตัด 2วันนะคะ
กำลังบวมฉึ่งเลยค่ะ
ก่อนที่จะไปดูภาพอัพเดทล่าสุดกัน
เราไปทวนรายการผ่าตัดของครูบลูกันก่อนนะคะว่ามีรายการอะไรบ้าง
รายการศัลยกรรม : ลดขนาดโหนกแก้ม ตัดกราม
ปรับคาง เหลากรอบหน้า ขูดซิลิโคนคาง
ศัลยแพทย์ : คิมฮยองจุน

สำหรับท่านที่เพิ่งแวะเข้ามาที่เอนทรี่นี้ ไปย้อนอดีตได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ
"ครูบลู จิรารัตน์" นางแบบสาวสุดแซบ หลบกระแสข่าวฉาว อัพสวยที่นานะ
ก่อนผ่าตัด

หลังผ่าตัด 2วันนะคะ​

หลังผ่าตัด 3วันค่ะ​
ช่วงเช้ายังบวมอยู่เลยนะคะ แต่ช่วงเย็นๆเริ่มแฟบลงแล้วค่ะ
3วันแรกหลังจากการผ่าตัดโครงหน้า จะค่อนข้างpeakนิดนึงนะคะ
หน้าจะบวม บวมอีก และบวมได้อีก(หรอนี่ ㅠㅠ)
แต่หลังจากนั้นจะฟีบ~~~ลงเหมือนลูกโป่งที่ถูกปล่อยลมช้าๆเลยนะคะ
เคสของครูบลู คุณหมอให้ใส่ผ้ารัดหน้า ตลอดช่วงอาทิตย์นึงที่อยู่ที่เกาหลีค่ะ

ปลายคางจะมีเทปที่คุณหมอแปะพยุงคางไว้ให้นะคะ
ห้ามแกะออกเอง ต้องรักษาไว้ให้คุณหมอจนถึง7วันหลังผ่าตัดค่ะ
4วันหลังผ่าตัด
อาการบวมลดลงเรื่อยๆ
ดีกว่าช่วงแรก และยิ่งเวลาผ่านไปก็จะดีขึ้นเรื่อยๆอีกค่ะ

5วันหลังผ่าตัด
ยังคงใส่ผ้ารัดหน้าต่อนะคะ
อึดอัดหน่อย แต่มันดีกับการผ่าตัด
ถ้ารู้สึกว่ารัดหน้ามากเกินไป สามารถปลดออกพัก 15-20นาที
จากนั้นกลับไปใส่ใหม่ได้นะคะ
หลังผ่าตัด ทางโรงพยาบาลมีทรีทเม้นต์ลดบวม
ที่จะช่วยคนไข้ให้ฟื้นตัวและลดบวมได้เร็วขึ้นด้วยนะคะ

ผ่านไป7วันหลังผ่าตัด
ได้เวลาตัดไหมที่จอนผมแล้วนะคะ
ไหมที่จอนผม เป็นไหมที่เกิดจากการเปิดแผลเพื่อเข้าไปตัดโหนกแก้มค่ะ
ไหมในปากสำหรับการผ่าตัดโหนกแก้มและวีไลน์
เป็นไหมละลายทั้งหมด ไม่จำเป็นต้องตัดนะคะ
เพราะฉะนั้น ผ่าตัดโครงหน้าที่นานะ คอร์สนี้ อาทิตย์เดียวอยู่ค่ะ
หลังตัดไหม แกะเทปที่คางออกแล้ว
ก็ถึงเวลาแห่งการไปทำทรีทเม้นต์ลดบวม และการขัดหน้า
เพื่อกำจัดขี้ไคลบนใบหน้าที่ไม่ได้ล้างมาตลอด 1อาทิตย์นะคะ

และนี่คือภาพอัพเดมล่าสุดของครูบลูค่ะ
อาการบวมยังมีอยู่มาก
สามารถลดบวมได้เรื่อยๆตลอด 6เดือนหลังจากผ่าตัดไปนะคะ
ช่วง6สัปดาห์หลังการผ่าตัด ต้องระวังการเคี้ยวอาหารที่เหนียวจนเกินไป
และการอ้าปากกว้างๆแบบฉับพลันด้วยค่ะ

ยังรอภาพอัพเดทสวยๆจากครูบลูอีกเรื่อยๆนะคะ

ท่านไหนที่ต้องการปรึกษาเกี่ยวกับการปรับโครงหน้า
แต่ยังไม่สะดวกบินมาถึงเกาหลีในช่วงนี้
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะของเรา คุณหมอคิมฮยองจุน
กำลังจะเดินทางไปที่ประเทศไทยเพื่อให้คำปรึกษาแบบใกล้ชิด
เหมือนที่มาปรึกษากับคุณหมอที่เกาหลีเลยนะคะ

ติดต่อจองคิวได้ที่ไลน์ @nanahospital.com

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง