[NANA with StarS] "น้องตุ้ม ปริญญา" นักมวยนะยะ มาทำอะไรที่ นานะ?

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ
เป็นอีกหนึ่งวันดีที่นานะมีโอกาสเปิดบ้านต้อนรับ
"น้องตุ้ม ปริญญา" นักมวยนะยะ
ที่วันนี้บินลัดฟ้า เดินทางมาอัพสวยกับคุณหมอคิมฮยองจุนถึงที่เลยนะคะ

ก่อนอื่นเลย เราไปดูความเป็นมาของสาวสองสุดแกร่งท่านนี้ก่อนค่ะ

น้องตุ้ม ปริญญา อดีตแชมเปียนมวยไทย
ที่เมื่อก่อนใช้ชื่อในการชกมวยว่า ปริญญา เกียรติบุษบา
เป็นแชมเปียนที่สนามมวยเวทีลุมพินี ในฐานะที่เป็นนักมวยกะเทย
ในช่วงประมาณ พ.ศ. 2541นะคะ
และหลังจากนั้น น้องตุ้มก็มีผลงานในวงการบันเทิงอีกมายมาย
ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของรายการโทรทัศน์ ละคร และภาพยนตร์
ปัจจุบันนี้ เธอเป็นครูสอนมวยไทยให้กับคนไทยและชาวต่างชาติอยู่ค่ะ

เมื่อต้นปี 2561ที่ผ่านมา น้องตุ้มสร้างความเซอร์ไพรส์ให้กับทุกคน
โดยการควงแฟนหนุ่มเปิดตัวกลางรายการโทรทัศน์ชื่อดังเป็นครั้งแรกค่ะ

และวันนี้ก็เป็นอีกหนึ่งวันกับความเซอร์ไพรส์จากน้องตุ้ม
เมื่อเธอเดินทางข้ามน้ำข้ามทะเล มาพบศัลยแพทย์ใบหน้า
คุณหมอคิมฮยองจุน (ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะ)
เพื่อปรึกษาเกี่ยวกับโครงหน้าที่ดูแข็ง
น้องตุ้มต้องการปรับภาพลักษณ์ให้ดูหวาน ดูดีขึ้น
ไม่ได้ต้องการที่จะเปลี่ยนไปเลยเป็นคนละคนแบบนั้นนะคะ
หลังจากที่พูดคุยกับน้องตุ้มแล้ว วินิจฉัยจากคุณหมอคิมฮยองจุน ตามรายการด้านล่างนี้เลยค่ะ

ลดขนาดโหนกแก้ม
ปรับคาง
ขูดซิลิโคนเหลวที่คาง
ตัดกราม
ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า
ปลูกถ่ายไขมันที่เปลือกตา

ปัญหาของน้องตุ้มคือ โหนกแก้มใหญ่ มุมกรามที่ป้านออกมาเห็นได้ชัดเจน
ทำให้ภาพลักษณ์ดูแข็ง
และช่วงปลายคางที่เคยฉีดซิลิโคนเหลวมาก่อน หย่อนคล้อยลงมา
ทำให้กรอบหน้าดูหนัก เป็นก้อน ไม่เรียว
และใบหน้าขาดวอลลุ่มนะคะ

หลังปรึกษากับคุณหมอเรียบร้อย
คุณหมอคิมฮยองจุนก็ทำการดีไซน์ลงบนใบหน้า
จากนั้นก็ไปเตรียมความพร้อมเพื่อเข้าผ่าตัดกันเลยค่ะ

มาดูกันนะคะ ว่าศึกในห้องผ่าตัดในห้องผ่าตัดครั้งนี้
ใครจะเป็นผู้ชนะค่ะ

ตัดภาพมาที่ 5ชั่วโมงให้หลัง
ณ ห้องพักผู้ป่วย โรงพยาบาลนานะ
น้องตุ้ม~ผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ

น้องตุ้มจะเป็นอย่างไรต่อไป
ติดตามได้ในพาร์ทหน้านะคะ

ขอบคุณค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th

คลิ๊กที่ปุ่ม เพื่อปรึกษากับนานะ >>

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง