ศัลยกรรมครั้งแรกและครั้งสุดท้าย

mdeexoxo

สมาชิกใหม่
12 ธันวาคม 2018

สวัสดีค่ะชื่อ "มีดี" เป็นคนยะลาค่ะ
มีดีมีความลับอย่างนึง ก็คือจริง ๆ แล้วมีดีเป็นผู้ชายค่ะ

ตั้งแต่เริ่มจำความได้มีดีได้ใช้ชีวิตอย่างเด็กผู้หญิงมาตลอด
ด้วยความที่เพศสภาพเราเป็นผู้ชายใช่มั้ยคะแต่อยากมีใบหน้าแบบผู้หญิงบ้าง
มีดีเลยคิดว่าศัลยกรรมจะช่วยคืนชีวิตใหม่ให้มีดีเลยศึกษาเรื่องศัลยกรรมมาตลอด
จนกระทั่งมาเจอการประกวดร้องเพลงที่ไม่ใช่การประกวดร้องเพลงอย่างเดียว
แต่ถ้าเข้ารอบ เราจะได้รับโอกาสได้ทำศัลยกรรมถึงประเทศเกาหลีเลย
ส่วนตัวอยากไป อยากทำมากๆ ก็เลยนั่งรถไปสมัครถึงกทมเลยค่ะ
และในที่สุดมีดีก็ผ่านเข้ารอบ10คน และได้ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลี
ที่ Les Arts Plastic Surgery
ใบหน้าก่อนจะเมคโอเวอร์ของมีดีนะคะ

พูดง่ายๆก็คือจะมองมุมไหนก็ดูเป็นผู้ชายอ่ะ
เราก็ไม่มีความมั่นใจเพราะเราร้องเพลงเสียงผู้หญิงนึกออกมั้ยคะ
ใจก็กล้าๆกลัวๆแต่เราอยากเปลี่ยนตัวเองจริงๆ
ตอนแรกสิวเครอะมากเพราะแต่งหน้าบ่อย
แต่หมอมุนบอกให้งดการแต่หน้า 3 อาทิตย์
ซึ่งก็ทำได้แล้ว เหมือนเป็นการก้าวเข้าสู่การเปลี่ยนแปลงขึ้นแรกแล้ว
มีดีจะไม่หยุดแน่นอนค่ะ !!!

สภาพหลังจากผ่าตัดประมาณวันที่ 5 ได้
บวมเหมือนจะแตกแล้ว
แต่หมอก็ย้ำให้เคลื่อนไหวร่างกายมากๆจะได้หายเร็ว
ขี้เกียจนะแต่เพื่อความสวย ต้องยอมป่ะ
อ้อใช่...มีดีทำอะไรบ้้าง จะลิสต์ให้ดูนะคะ
1.ดึงหนังตาล่าง
2.เปิดหางตา
3.เสริมดั้ง
4.ตัดปีกจมูก
5.ดึงคิ้ว
6.แก้คางเหลี่ยม
7.ลดกระดูกโหนกแก้ม
8.ลดขนาดกระดูกคิ้ว
9.ฉีดไขมันทั่วใบหน้า
10.ฉีดฟิลเลอร์
11.ฉีดโบท็อกซ์
12.ทรีทเม้นผิวหน้า

อันนี้เริ่มหายดีแล้วผิวหน้าดีขึ้นมาก
เพราะได้ทำทรีทเม้นท์ผิวที่เลออาร์ตเนี่ยค่ะ
มีดีดูเป็นยังไงบ้างคะ?สวยขึ้นเยอะมั้ยคะ?
เพื่อนๆพูดเป็นเสียงเดียวเลยว่ามีดีไม่เหลือความเป็นผู้ชายแล้วค่ะ 555555
ได้ยินแบบนี้ใครจะไม่ปลื้มบ้างคะ นี่ตัวลอยเลย
แต่ก่อนเป็นคนไม่ค่อยชอบถ่ายเซลฟี่แต่เดี๋ยวนี้เมมเต็มตลอด555555
ขออีกรูปส่งท้ายค่ะ ละเดี๋ยวจะไปแล้ว

ลองติดต่อไปสอบถามดูค่ะ ราคาไม่แรงเท่าระดับรพ
แต่หมอมีใบประกอบทุกท่าน และที่นี่ได้รับการรับรองจากกระทรวงสาธารณะสุขเกาหลีด้วย
IG : Lesart.thai

ด้านบน ด้านล่าง