อยากได้คำแนะนำศัลยกรรมหน้าหน่อยค่า!

bng56

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่า เราเป็นคนมีปัญหาเรื่องคางกับโหนกแก้มดูเหมือนผู้ชายมากเลย T_T เศร้ามาก มีแต่คนทัก
จริงๆก็มีเพื่อนไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีกันเยอะ แอบคิดเหมือนกันว่าจะไปทำเกาหลีดีมั้ย
เพื่อนแนะนำมาหลายที่เลย มีทั้ง ไอดี จิวเวลรี่ แล้วก็บาโนบากิ ทำที่ไหนดี หรือจะที่ไทยดี ฮือ
ใครพอมีข้อมูล หรือประสบการณ์มาแนะนำบ้างมั้ยคะ ... >_<

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
จริง ๆ ของไทยเราเรื่องโครงหน้ายังไม่สู้ที่เกาหลีครับ
ที่เกาหลีเค้าทำโครงหน้าได้ดีกว่าเพราะเค้ามีอุปกรณ์ที่พร้อมกว่า
อย่างเช่นเครื่อง CT Scan ที่จะทำให้เห็นถึงโครงหน้าด้านในทำให้วิเคราะห์วางแผนการผ่าตัดได้ดีกว่า

ถ้ามีงบไปเกาหลีส่วนตัวเราแนะนำ ที่ DA ครับ หมอลี เป็นอจ.แพทย์ จบจาก ม.โซล และได้รางวัลผ่าตัดโครงหน้ายอดเยี่ยมด้วยครับ

myviolet

สมาชิกโดดเด่น
เจ้าของโพสชอบสไตล์แบบไหนคะ?

ตามที่ตัวเองกำลังมองอยู่ บาโนบากิก็ดีนะคะ

เคยเข้าไปปรึกษาศัลยกรรมมาค่ะ อยู่ตรงทองหล่อ ให้คำแนะนำดีอยู่นะคะ

จะได้ตัดสินใจได้ก่อนบินไปเกาหลีด้วยค่ะ ไม่เสียค่าตั๋วทิ้ง

Kyung

สมาชิกใหม่
จริงๆก็อยู่ที่งบกับความสะดวกของเราด้วย อยากแนะนำที่เกาหลีนะ เพราะปรับโครงหน้าสวยจริง แต่สมมติเวลามีปัญหาจะลำบากอะ ต้องบินไป เราว่าเดี๋ยวนี้ในไทยเค้าก็มีที่รับทำหน้าสวยๆเยอะนะ แบบที่ the art clinic ก็ทำคางสวยอยู่ค่ะ คางไม่ได้ดูยาวหรือแหลมเลย หมอเค้าวิเคราะห์ให้เข้ากับหน้า

ด้านบน ด้านล่าง