BenzacAc 5% กับBenzacAc 2.5มันต่างกันตรงไหนหรอครับ

gameza

สมาชิกโดดเด่น
ทาก่อนล้างหน้าค่ะเพราะที่คลีนิกรักษาสิวทุกที่แนะนำทาก่อนล้างหน้า10-20นาที

narineesuri

สมาชิกใหม่
3 มิถุนายน 2017
เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนี้ แต่อยากทราบว่า เราเป็นคนหน้ามันมาก ต่อให้ล้างหน้ายังไงอีกเดี๋ยวมันอีก เลยอยากถามเพื่อนๆว่า มีวิธีแบบไหนบ้าง ไปซื้อมา ทางร้านบอกว่าให้ทาก่อนล้างหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 50 นาที รู้สึกว่านานไปไหมอ่ะ ใครรู้ตอบหน่อยนะค่ะ เพิ่งจะใช้ครั้งแรกค่ะ

napatwongda

สมาชิกใหม่
12 สิงหาคม 2017
ช่วงแรกๆเราแนะนำให้ใช้ Benzac 2.5% ก่อนเพราะยามันจะไม่แรง คนที่ใช้ Benzac บางคนช่วงแรกๆสิวจะเห่อนะจ๊ะแต่ซักพักสิวก็จะค่อยๆหลุดออกไปเอง หน้าใสขึ้นด้วยถ้าเป็นแบบ 2.5% เราแนะนำให้ทาข้ามคืนไปเลยนะ ประมาณ 2-3 เดือนหน้าจะเริ่มดีขึ้นและใสขึ้น ส่วน Benzac 5% เราแนะนำให้ทาก่อนล้างหน้า 15-20 นาทีนะ หรืออาจจะมากกว่านั้นแต่ถ้ามีอาการแสบหน้าหรือคันยิบๆเพราะทิ้งไว้นานเกิน แนะนำให้ไปล้างออก ( คนที่หน้าแห้งห้ามทิ้งไว้นานนะคะ เพราะหน้ามันจะยิ่งแห้งหนักกว่าเดิม

ด้านบน ด้านล่าง