รีวิวเสริมจมูก ทรงธรรมชาติ โด่งแบบไม่โป๊ะ ต้องที่ Amed Clinic เลยค่ะ

Modtanoii

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่าทุกคน มดตะนอยตัวน้อยตัวนิดเองค่า ไม่เคยเขียนรีวิวมาก่อนเลย แต่ก็จะพยายามเขียนให้ดีที่สุดนะคะ อิอิ ตอนนี้อินเลิฟจมูกใหม่มาก หลังจากเป็นหนูแหมบมาหลายปี ตอนนี้ดั้งโด่ง ทรงธรรมชาติ สมใจแล้วค่า

เรื่องของเรื่องคือมดเป็นคนไม่มีดั้งเลยค่ะ ก็เลยอยากให้มันโด่งมากขึ้นกว่านี้

ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะเลือกคลินิกศัลยกรรมได้ เสริมจมูกทั้งทีก็อยากได้ดีๆ พี่ชายก็เลยแนะนำ Amed Clinic ให้ เพราะพี่ก็ตามวงการศัลยกรรมอยู่ เห็นว่าที่นี่ชื่อเสียงโอเค รีวิวเยอะ มีแต่เคสสวยๆ ก็เลยตัดสินใจลองเช็คเทคนิคที่หมอใช้ กับเช็คราคาดูก่อน เห็นในหน้าแฟนเพจ Amed Clinic Official ลงช่องทางติดต่อไว้เยอะเลยค่ะ แต่มดเลือกแอดไลน์ @amedhotline ไปคุย

มาดามที่ตอบไลน์น่ารักมาก อธิบายชัดเจน ว่าทางคลินิกใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมี่ยม USA เหลาใหม่ทุกเคส และถ้าอยากสวยปลอดภัยก็ควรใช้วัสดุรองปลาย ให้เลือกได้ระหว่าง ไอเฟลทิป, กระดูกก้นกบ หรือกระดูกอ่อนหลังหู ราคาก็จะแตกต่างกันออกไป แล้วแต่ใจลูกค้าเลย ไม่มียัดเยียดขายของแพง มดก็เลยตัดสินใจจองคิวเข้าไปพบคุณหมอ แล้วก็สรุปว่าจะรองปลายจมูกด้วยกระดูกก้นกบค่ะ

ก่อนขึ้นเขียง ตื่นเต้นมาก แต่แปปเดียวก็เบลอๆ หลับไป เพราะมดขอฉีดยาหลับด้วย

รู้สึกตัวขึ้นมาอีกที ก็มีดั้งใหม่มาอยู่บนหน้าแล้ว รู้สึกยังไม่ชินเบาๆ แต่คือชอบมาก เปลี่ยนเสื้อผ้ากลับบ้านชิวๆ แล้วก็รีบประคบเย็นค่ะ เอาจริงๆ ไม่เจ็บเลยนะ งงเหมือนกัน ก็กินยาแก้ปวดกับแก้อักเสบตามที่หมอสั่งด้วย

ช่วงอาทิตย์แรกหลังทำจมูก ดูแลตัวเองตามที่คุณหมอแนะนำเลย หมั่นประคบเย็น ห้ามแผลโดนน้ำ งดของหมักดอง กินน้ำมะพร้าว น้ำใบบัวบก ปรากฎว่าหายไวจริงๆค่ะ มดแทบไม่บวม ไม่ช้ำเลย

ตอนนี้ก็ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่าหน้าตัวเองเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น จมูกมีสันมากขึ้น โด่งมากขึ้น ดูดีกว่าแต่ก่อนเยอะเลย ใครเห็นก็ชม เขินทุกวัน อิอิ คิดไม่ผิดจริงๆ ที่เลือกเสริมจมูกกับ Amed Clinic

Pavi_Ploy

ถ้าไม่บอกว่าเสริมจมูกมาก็ไม่รู้นะคะ ทรงธรรมชาติมาก

Hamamiya

สมาชิกใหม่
27 สิงหาคม 2018
น่าจะเนื้อน้อย ได้โด่งนิดหน่อย

nutjus

เราว่าถ้าตัดปีกด้วยจะเป๊ะเลย

Modtanoii

รอรัดแกนสัก 3 เดือน เดี๋ยวหนูเอาภาพมาอัพเดตเพิ่มนะคะ

ijigsaw

23 กุมภาพันธ์ 2017
ธรรมชาติมากกก แต่ถ้าปลอดภัยก็โอเคจ่้ะ

Prew_n

9 กุมภาพันธ์ 2016
พี่ก็ได้ทรงประมาณนี้เลย เพราะเนื้อน้อย

Oporh

5 มิถุนายน 2018
ธรรมชาติก็สวยไปอีกแบบค่ะ ดูไม่หลอกตา

smildz

5 มิถุนายน 2018
ได้ทรงคล้ายๆกันเลยค่ะ

Kungking

เดี๋ยวฟันเข้าที่ จะรู้สึกว่าดั้งพุ่งขึ้นอีกนะนเนี่ย

anEnJoy

ได้ทรงประมาณนี้เหมือนกันเลย

Arisa

4 มิถุนายน 2014
จ่ายไปทั้งหมดเท่าไหร่คะ

Croton

2 มิถุนายน 2014
รออีกหน่อยนะจ้ะ ยังเหมือนไม่รัดแกน

Danica

24 พฤษภาคม 2014
หน้ามีมิติขึ้นนะเนี่ย

Modtanoii

หนูจ่ายไป4หมื่นกว่าๆค่า

Duangjai

สมาชิกใหม่
ฉีดยาหลับต้องจ่ายเพิ่มมั้ยอ่า

kittyaommii

19 กันยายน 2016
ดีจังเลยค่ะ ทำครั้งเดียวจบ เนียนธรรมชาติ

ด้านบน ด้านล่าง