แชร์ประสบการณ์แก้ตาไม่เท่ากัน

sweetywater

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤศจิกายน 2017

สวัสดีค่าทุกคน ชื่อน้ำหวานนะคะ บอกก่อนเลยว่า หยาดเหงื่อที่ทุ่มเทกับการหยอดกระปุกในวันนั้นมันทำให้หวานได้มาแชร์ประสบการณ์แก้ตาไม่เท่ากันในวันนี้ และเป็นกระทู้แรกของหวานที่จะมาแบ่งปันข้อมูลกันค่ะ ยังไงก็แนะนำกันได้เน้ออ

คืองี้ค่ะ หวานอ่ะชอบโดนคนทักว่า ตาดุจัง หน้าก็แก่ ไม่เห็นหวานเหมือนชื่อเลย (แต่หน้าแก่นี่คือเรื่องจริง) หวานมีตาสองชั้นนะถ้าดูดีๆ แต่มันเป็นตาสองชั้นที่แทบไม่เห็นชั้นอะไรเลยยยค่าแม่ขา แล้วก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ

พูดแล้วเศร้าในความไม่เท่ากันของตา ข้างนึงมี2ชั้นอีกข้างมี2ชั้นครึ่ง

เพลงน้องเจ้านายดังขึ้นมาเลยค่ะ ก็เรานั้นมันตาสองชั้น (ครึ่ง) จะทำเช่นไรให้มองเท่ากัน เห้อ

สิ่งที่ทำก่อนทำตาสองชั้น

1.หาแบบตาสองชั้นที่ชอบ

ดาราเซเลปเน็ตไอดอลลากมาหมดนาจา เลือกมาสักคนค่ะ คนไหนตาสวยตาหวานถูกใจเราก็เอามาเป็นต้นแบบได้ ส่วนตัวหวานขอพูดด้วยความสัตย์จริงว่าไม่ค่อยได้ติดตามดาราผู้หญิงเท่าไรค่ะ 5555 ศิลปินที่ชอบก็มีแต่ผู้ชายทั้งนั้น

พี่อะตอม The Voice ก็ตามติ่งมาแล้ว

พี่พิชญ์ก็น่ารักน่าหยิก

แต่ล่าสุดที่รักหัวปักหัวปำคือราชาแห่งความต่ำตมพี่ #โอ๊ตปราโมทย์ ทานปลาเองค่า 5555

รักขนาดเอาหน้าพี่โอ๊ตมาแปะที่เป็นรูปคู่ จนแฟนหวานงอนตูดบิดไปเลยค่ะ 5555

เห้ยยแต่นอกจากความฮาบ้าๆบอๆของพี่โอ๊ตแล้ว พอหวานมองไปมองมา ตาพี่แกก็สวยดีเนอะว่ามั้ยย

แต่ถ้าเอาตาผู้ชายมาเป็นแบบจะดูแปลกๆมั้ย 555 เอางี้แล้วกันค่ะ เอาตาพี่ปู ไปรยาแล้วกัน เพราะพี่โอ๊ตเคยบอกว่าชอบพี่ปูมาก

2.เลือกคลินิกที่รีวิวแน่นไว้ก่อน

หวานดูมาหลายที่ค่ะ แล้วก็คัดเหลือ2ที่ ที่เคยตั้งกระทู้ถามไว้ หวานไปปรึกษามาทั้ง2ที่เลยค่ะ เพื่อความชัวร์

3.ราคาต้องไม่แพงเกินเดี๋ยวไม่มีตังค์กินข้าว

ตอนเลือกคลินิกหวานก็ไปดูหน้าเว็บเค้าว่ามีโปรอะไรเด็ดๆบ้าง เอาที่เราสบายใจ สบายกระเป๋า

ตาหวานก่อนทำจะประมาณนี้ค่ะ หวานเตือนแล้วไง ใครใจไม่ถึงพอดูรีวิวนี้ไม่ได้นาจา 5555

ถึงวันนัดทำตาสองชั้น

ทำเสร็จแล้วว

sweetywater

20 พฤศจิกายน 2017
ผ่านมา2วันแล้วค่ะ ตาบวมมาก กลัวมากไม่รู้จะเท่ากันมั้ย

อัพเดทตากันค่ะ ขยันถ่ายมาทุกวัน

วันที่หก หวานแต่งหน้าไปทำงานซะหน่อย จริงๆหมอให้แต่งได้เลยแต่ตอนทำใหม่ๆหวานยังเจ็บๆอยู่ กลัวล้างคสอ.ไม่สะอาดด้วยเลยมาแต่งวันนี้ เพราะคิดว่าตาโอเคขึ้นแล้วค่ะเวลาจับไม่ปวดแล้ว

วันตัดไหมค่ะ

มาอัพเดทตาให้ดูกันค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจบนะคะ

haefon5555

26 กรกฎาคม 2017
เติมไขมันหน้าเพิ่มด้วยเลยค่ะ หน้าเจ้าของกระทู้ผมๆ น่าเติมมากๆ

ด้านบน ด้านล่าง