ทำตาสองชั้นแซ่บหล๊ายหลาย ที่มาสเตอร์พีซคลินิกจ้า..

stampside

สมาชิกใหม่
14 พฤศจิกายน 2017

เราโดนล้อมาตั้งแต่เด็กว่า เติบเซิบบ้าง (ไม่สวย) ขี้ฮ้ายบ้าง (ขี้เหร่)

จนวันหนึ่งอยากลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเอง

เราอยากจะลบคำสบประมาทของคนอื่นว่า

“เราจะสวยในแบบของเรา”

แต่การดูแลตัวเองอย่างเดียวมันไม่พอค่ะ

บางทีเราก็ต้องหันหน้าเข้าหาผู้เชี่ยวชาญก็คือ คุณหมอ

หมอจะช่วยให้เราสวยขึ้นในแบบของเราเองค่ะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า..เราอยากเป็นสาวอีสานที่ตาโต แต่ตาไม่ดุ!

เราเลยหาข้อมูลเกี่ยวกับการศัลยกรรมทำตาสองชั้น

เพราะเราเองเป็นคนที่มีชั้นตาไม่ชัด

เวลาแต่งหน้าติดขนตามันก็เลยยังสวยไม่สุด

และคลินิกแรกที่ขึ้นมาก็คือ ที่นี่ค่ะ

MasterpieceClinic เค้าขึ้นชื่อเรื่องทำตาสองชั้นอยู่แล้วค่ะ

จากการอ่านรีวิวของที่นี่จะเห็นว่าตาออกมาชั้นไม่หนาเกิน

สวยแบบพอดี ๆ แล้วก็เป็นธรรมชาติด้วย

เราเลยตัดสินใจนัดเข้าไปปรึกษาและจองคิวทำตาสองชั้นกับที่นี่ค่ะ

คุณหมออาร์มตรวจตาเราก่อนผ่าตัดตาสองชั้น

หมอบอกว่าเราเป็นคนตาสองชั้นหลบในและไม่เท่ากัน

เลยทำให้บางทีดูแล้วตาดูหมอง ๆ ไม่สดใส

ภาษาบ้านเราก็ หน้ามู๋ยู๋ คือหน้ามุ่ยเหมือนโกรธใครมา 555

คุณหมอแนะนำให้เราผ่าตัดตาสองชั้นแบบแผลเล็กก็้

ตอนแรกเราคิดว่าแผลเล็กก็ดีสิ

จะได้ไม่บวมมากเพราะเราเป็นคนบวมง่ายด้วย

ผลปรากกฎว่า…

ช่วง 1-4 วันแรกตายังบวมมากพอสมควร

แต่วันแรกนี่ ตาปูดเบิดล่ะ 5555 บวมเป่งสุด ๆ แต่ไม่ปวดนะ

คุณหมอแนะนำให้ประคบเย็นและทานยาลดบวมแล้วอาการจะดีขึ้น

ช่วง 5-7 วัน ตาเริ่มเข้าที่ดีมากแล้วค่ะ

พอครบ 7 วันมีนัดตัดไหม รู้สึกว่าตัวเองตาหวานขึ้นมาก

ปัจจุบันทำตาสองชั้นมาเดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ

เพื่อน ๆ ทักว่าตาสวยขึ้น ตาหวานขึ้นแบ๊วขึ้น เหมือนเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย

เราไม่ได้เป็นคนมักย่อง (บ้ายอ) นะ

แต่แหม..ก็เว่าหลาย กะด้อกะเดี่ย ชมกันเกินไป๊ ในใจก็แอบเขิลเบา ๆ 555

ความประทับใจจากการทำตาสองชั้นที่Masterpiece Clinic

คือเค้าดูแลลูกค้าคักขนาดดด ดีมากกก

ไม่ใช่ทำแล้วทำเลย แต่เค้าก็ใส่ใจลูกค้าค็ค้

มีนัดให้ติดตามผลหลังทำกับคุณหมอด้วยค่ะ

สาวอีสานบ้านนาอย่างเฮา

ถึงสิเกิดมาบ่งามโพดงามเหลือ งามแท้งามว่า

ตาไม่โต สวยแบ๊วสไตล์เกาหลี

แต่ความสวยอยู่ที่มือเรา (และมือหมอ) ค่ะ

ต้องขอบคุณหมออาร์มที่ช่วยเสกตาสองชั้นสวย ๆ ให้ค่ะ

สะออนมากกก ปลื้มหล๊ายยยหลายยย

ผู้ใดอยากมีตาสองชั้นงาม ๆ ชัด ๆ

ไม่อยากมีชั้นตาพอกระเทิน (ครึ่ง ๆ กลาง ๆ)

ไม่อยากตาดุหน้าดุอีกต่อไป ติดต่อหมออาร์มโล้ดดด

หรือจะสอบถามข้อมูลราคาโปรโมชั่นได้ทางไลน์ของคลินิก

@Masterpiececlinic จ้า

แต่ถ้ายังไม่มั่นใจที่นี่เค้าปรึกษาฟรีนะ แม่นแล้วฟังบ่ผิด ฟรีจริง ๆ

เพราะคุณหมอเค้าให้คำแนะนำดีดี๊ย์

มีอุปกรณ์ทดลองทำชั้นตาให้เราดูฟรีด้วยแหละ

ให้เรามั่นใจว่าตาเปลี่ยนเป็นสองชั้นแล้วมันจะสวยแค่ไหน

รับรองว่าออกมางามแท้ เพราะเราพิสูจน์แล้ว ไม่ขี้ตั๋วจ้า

ส่วนราคาค่าใช้จ่ายทำสวยครั้งนี้อยู่ที่ 35,000 บาท

แต่แลกกับตาหวาน ๆ เหมือนยกลำไยมาทั้งไร่แบบนี้ ถือว่าคุ้มค่ะ

ที่สำคัญพนักงานไม่ลำไยแต่ใจดี

เต็มใจให้บริการเราอย่างเต็มที่ด้วย แบบนี้คุ้มยิ่งกว่าคุ้มเลยจ้า

ขอบคุณหลาย ๆ ที่เข้ามาอ่านรีวิวค่ะ

ไปก่อนเด้อออ..

soraya151

สมาชิกโดดเด่น
เราว่าดูเหมือนอายุมากขึ้น แต่ก็ดูสวยขึ้นนะ

nupadtamapron

สมาชิกใหม่
28 กันยายน 2017
ถ้าทำใหญ่แบบนี้ ต้องแต่หน้าตลอดนะ
เพราะถ้าไม่แต่ง ดูออกเลยว่าทำ

METALKIMji

สมาชิกใหม่
13 พฤศจิกายน 2017
ก่อนก่อนทำ ดู ง่วงๆ นะคะ ทำเเเล้วดีขึ้น

ด้านบน ด้านล่าง