รีวิว เลเซอร์รักษาหน้าเยินจาก ครีมในเนต

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ห่างหายจากการรีวิวไปพอสมควร ที่หายไปไม่ใช่หน้าตาดีจนไม่มีอะไรรีวิวแล้ว แต่ความเป็นจริงหาเป็นเช่นนั้นไม่ มาสุมชีวิตยังมีไม่ขาดหาย มาๆแต่ไม่ค่อยหาย ด้วยความอยากรู้อยากลอง เลยเจ็บซะเยอะเลย

เริ่มต้นที่มาของรีวิวนี้ เนื่องมาจากอยากหน้าใสเหมือนดารา หน้าไม่มีรูขุมขน ตื่นเช้ามาหน้าเด้ง เหมือนพี่ม้า มาแต่งหน้าให้ตอนหลับ เลยสนใจครีมยี่ห้อหนึ่ง ที่มีดาราถือโชว์กันมากมายในไอจี ประหนึ่งว่าหากไม่ใช้คุณจะคุยกับเค้าไม่รู้เรื่องงง

พอได้สั่งซื้อมาใช้ดูก็พบว่า เราไม่เหมาะอย่างแรง กับของแพงประเภทนี้ ปุกนิดเดียว พันกว่า ถือว่าแพงนะ แถมใช้ได้ไม่กี่ครั้ง เพราะเค้าเคลมว่า ต้องโบกหนาๆ ตื่นมาหน้าจะได้เด้งๆ

พอใช้ไปสักพัก ไม่นาน 3-4 วันหน้าก็เริ่มผุดสิว หัวหนอง เม็ดน้อย เม็ดใหญ่ อุดตัน มากันเพียบ เลยหยุดใช้ครีมทันที คราวนี้ละ พ่อคุณแม่คุณเอ้ยยยยย มรสุมลูกใหญ่ ยิ่งกว่าภูเขาไฟถล่มเมือง ปอมเปอี

หน้าเรียกว่ายับเยินมาก จึงเริ่มด้วยการรักษาสิวก่อน หยุดใช้ครีมทุกชนิด ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า แล้วทาด้วย คลินด้าเอ็มเท่านั้น เพื่อลดการอักเสบของสิว ก็ทำแบบนี้อยู่ประมาณหนึ่งเดือน สิวเริ่มลดลง เหลือไว้แต่ร่องรอยเขม่าควันหลังภูเขาไฟระเบิด แต่ก็ยังมี อาฟเตอร์ชอคตามมาอีกระลอก คือไม่รู้ว่าหน้ามันบางลงหรือว่าอย่างไร เมื่อโดดแสงแดด จึงเป็นปื้นดำขึ้น หรือที่เรียกง่ายๆว่า ฝ้านั่นเอง เอาละ งานช้างมาแล้ว ช้างแมมมอธ ซะด้วย

พอสิวเริ่มหายแล้ว จึงเริ่มรักษาร่องรอยแห่งอารยธรรมพวกนี้ ได้เวลาที่ต้องฟื้นฟูเมืองปอมเปอีกันสักที จึงไปปรึกษา อจ.หมอ สถาพร อจ.ก็แนะนำว่าให้ทำเลเซอร์ QuadroStar ProYellow ซึ่งเลเซอร์ตัวนี้จะช่วยรักษา
  • กระฝ้า จุดด่างดำ หรือแม้กระทั่ง ปานแดง ปานดำ ก็ยังได้
  • รอยสิว รูขุมขนกว้าง
ใครอยากรู้ว่า QuadroStar ProYellow คืออะไร มีกระบวนการรักษาอย่างไร รักษาอะไรได้บ้าง เข้าไปอ่านได้ที่นี่นะจ๊ะ http://goo.gl/I7pWWH รักษากระฝ้าลึก ด้วย QuadroStar Pro Yellow เป็นการรักษาให้หน้าขาวใส สามารถเห็นผลได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ

ถึงเวลาระทึกใจแล้ว มาดูรูปกันดีกว่า อันนี้เริ่มทำการรักษาตั้งแต่ ตุลาคม 2556 (ต้องปิดตาด้วยกันแสงนะจ๊ะ)
zee012.jpg zee013.jpg
จะเห็นได้ว่า หน้ามีความหมองคล้ำรอยปื้นดำ รอยสิว ตอนนี้สิวเริ่มไม่มีแล้ว

ครั้งที่สอง จะเห็นได้ว่ารอยที่เป็นปื้นๆสีดำ ได้จางไปเยอะเหมือนกัน

zee022.jpg zee023.jpg

ครั้งที่ 3
zee032.jpg zee033.jpg

ครั้งที่ 4 ผ่านมาประมาณ 3 เดือน คือเว้น 2 อาทิตย์บ้าง 3 อาทิตย์บ้าง แล้วแต่ช่วงที่ยุ่งๆ
zee042.jpg zee043.jpg

ครั้งที่ 5 แล้ว ผ่านมา หลายเดือนแล้ว รอยก็ยังหายไม่หมด เพราะอจ.หมอบอกว่า มันอยู่ชั้นลึก ต้องค่อยๆทำให้มันหลุดออกมา ซึ่งครั้งหลังๆ ต้องยิ่งค่อนข้างแรง เพราะมันลึกจริงๆ หลังทำจะตกสะเก็ด และหลุดออกในวันที่ 5-7 แล้วผิวบริเวณนั้นก็จะเป็นปกติ
zee052.jpg zee053.jpg

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

ครั้ง ที่ 6 แล้ว จะเห็นความแตกต่างเป็นอย่างมากเมื่อเทียบกับก่อนทำ ยังไม่หายทั้งหมด แต่ อจ.หมอบอกว่า ทำอีก 3-4 ครั้ง ก็หายหมดแล้ว ก็ถือว่าใจชื้น ดีใจมาก เพราะค่อนข้างใช้ระยะเวลานาน และเข็ดจริงๆ กับการใช้ครีมไปเรื่อย
zee062.jpg zee063.jpg

เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆ ว่าก่อนรักษา กับหลังทำไป 6 ครั้ง หากไปอย่างสม่ำเสมอคงหายเร็วกว่านี้ คือสองอาทิตย์ไปครั้งหนึ่งได้ แต่พอดีติดงานโน่นนี่ 6 เดือนไปได้แค่ 6 ครั้งเอง เลยหายช้าครับ

เหลือจุดดำ อีกนิดหน่อย ก็ต้องสู้กันต่อไป จริงๆ ทำครั้งที่ 7 ไปแล้ว เด๋วยังไงจะมาอัพเดทกันต่อครั้งหน้าครับ

ปล. ตอนนี้เวลาออกไปข้างนอก ก็ลงบีบีครีมนิดนึง คอลซีลเลอร์แต้มที่เป็นจุดดำจุดๆนิดนึง ก็ดูหน้าใสกว่าแต่ก่อนมากเลยครับ

D

DavidMinho

Guest
ดีขึ้นเยอะแล้ว..
รูปบนนั่นเหมือนเอาหินฝังในลูกตาเลยอะ 555

katienicegmil.com

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤษภาคม 2014
ดีขึ้นเยอะแล้วนะคะ รอดูอัพเดทครั้งที่ 7 อยู่ค่ะ

Willow

19 พฤษภาคม 2014
ดูน่ากลัวจังเลยนะค่ะ แต่ผลที่ออกมา...ดูดีขึ้นและเนียนขึ้นด้วยนะค่ะ

freshnight

ดีขึ้นเยอะแล้วนะคะ รอดูอัพเดทครั้งที่ 7 อยู่ค่ะ

ขอบคุณครับ ดีขึ้นเยอะมากๆแล้วครับ

ยังไงจะอัพเดทให้ชมนะค้าบ

freshnight

ดูน่ากลัวจังเลยนะค่ะ แต่ผลที่ออกมา...ดูดีขึ้นและเนียนขึ้นด้วยนะค่ะ

เข็ดเลยครับ ตอนนี้ก็พอใจกับผลการรักษามากครับ

feiy

หล่อขึ้นแล้วดีใจด้วยนะคะ

VRangel

13 กุมภาพันธ์ 2015
ดีขึ้นมากมาย ยินดีด้วยค่าาาา ^^

:clap::clap::clap::clap:

noodok

28 กันยายน 2014
พี่แอดมินหน้าใสหรือยังคะ

Bigky2525

เอามารีวิวให้ดูอีกนะซี กางมุ้งรอ

ด้านบน ด้านล่าง