อ้วนเพราะช็อกโกแลตซีสต์ สามารถดูดไขมันลดความอ้วนได้ไหมคะ?

picnic

สมาชิกโดดเด่น
อยากปรึกษาเพื่อนๆหน่อยน่ะค่ะ
คือเราเคยผ่าช็อกโกแลตซีสต์มา ต้องฉีดยาหลังจากเคยผ่า 2 ปี ทำให้อ้วนมากกกกกกกกกกกกกก
นี่คงเป็นที่มาของคำว่า อ้วนฮอร์โมนสินะ
เราเลยอยากหาวิธีลดความอ้วน จึงอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์หรือพอมีข้อมูล
แนะนำเราทีค่ะ ถ้าเคสแบบเราดูดไขมันลดความอ้วนได้ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

หนูทำได้

สมาชิกโดดเด่น
20 ธันวาคม 2017
ลองปรึกษาหมอดีกว่านะคะ เราก็อ้วนอ่ะ แต่อ้วนเพราะกินค่ะ เคยคิดจะดูดเหมือนกัน แต่มันไม่เวิร์ค เลยลองเปลี่ยนมากินอาหารเสริมลดน้ำหนักของโอจิลินแทนอ่ะค่ะ เรากินก่อนอาหารเพื่อบล็อกแป้ง ดักจับไขมัน ซึ่งมันก็ลดไวดีนะ ไม่เจ็บตัว ไม่ต้องเสียเงินมาก ถ้าไงลองวิธีเราก่อนก็ดีนะคะถ้าไม่ได้ผลค่อยไปดูด แต่เราลดมา 5 โลแล้ว คิดว่า จขกท ก็น่าจะลดเหมือนกัน

ด้านบน ด้านล่าง