โครงหน้า ระหว่าง Filler กับ เลเซอร์ยกกระชับ จะเลือกอันไหน?

nusumalee

สมาชิกใหม่
อยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆค่ะ ถ้าให้เพื่อนๆเลือกทรีตเมนต์ลดริ้วรอยเหี่ยวย่น 1 ทรีตเมนต์ ระหว่าง Filler กับ เลเซอร์ยกกระชับ เพื่อนๆจะเลือกอะไรคะ? เลเซอร์อย่างเดียวจะเห็นผลมั้ยคะ? ขอบคุณค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ต้องดูปัญหาว่า สาเหตุเกิดจากอะไรนะครับ

จะได้แก้ได้ตรงจุด เพราฟิลเลอร์ ใช้เติมเต็มร่องลึก ไม่ช่วยเรื่องยกกระชับ

เลเซอร์ยกกระชับก็มีหลายตัว อยู่ที่ปัญหาของเรา

สองอย่างนี้ใช้ทดแทนกันน่าจะไม่ได้นะ เพราะแก้ไขปัญหาคนละแบบ

pingnaka

สมาชิกใหม่
13 กรกฎาคม 2015
นั่นสิ 2 ตัวที่เอามาเปรียบเทียบมันคนละอย่างเลยนะค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง