อยากฉีดสะโพก แต่ไม่มีข้อมูล ควรจะต้องรู้อะไรบ้าง

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
อยากฉีดสะโพก แต่ไม่มีข้อมูล ควรจะต้องรู้อะไรบ้าง สำหรับวันนี้ มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับคือมีน้องคนนึงมาปรึกษาอยากฉีดสะโพก แต่ไม่มีความรู้เลย คำถามแรกเลย ส่วนใหญ่ไม่ว่าจะอยากทำอะไรจะมาคำถามนี้คำถามแรกเลย คือ “ทำที่ไหนดีค่ะ” ซึ่งตรงนี้เราก็บอกคลินิกที่เชื่อถือได้คลินิกหนึ่งไป คำถามต่อมา “ราคาเท่าไหร่” ซึ่งราคาแต่ละที่ก็จะแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับฝีมือ ประสบการณ์ ชื่อเสียงและสารที่ใช้นะครับ แล้วน้องก็บอกว่าพอดีว่ามีเพื่อนแนะนำให้ไปฉีดที่……ค่ะ ราคา 20000 บาท พี่ว่าดีมั้ยค่ะ ซึ่งตรงนี้ต้องบอกว่าเราจะบอกว่าเค้าดีหรือไม่ดี เราก็ไม่ทราบเพราะที่น้องเค้าบอกมาคือไม่มีข้อมูลจริงๆ ตรงนี้เลยต้องตอบคำถาม ด้วยคำถาม กลับไปว่า หมอชื่ออะไร, คลินิกชื่ออะไร,อยู่ที่ไหน,ใช้สารอะไรฉีดให้,ยี่ห้ออะไร ซึ่งเชื่อมั้ยครับ ว่าน้องไม่สามารถตอบคำถามพวกนี้ไม่ได้เลย เพราะบอกว่าเพื่อนแนะนำอีกที ก็เลยแนะนำว่า “น้องต้องหาข้อมูลพิ่มเติมนะครับ” หมอชื่ออะไร จบอะไร ประสบการณ์กี่ปี ฉีดมากี่ราย มีรูปให้ดูมั้ย ซึ่งตรงนี้ก็จำเป็น เพราะคนที่ฉีดให้คือสำคัญมากๆเลย เพราะว่าคนนี้สามารถทำให้เราตายได้ สำคัญจริงๆ ซึ่งหากไม่ใช่หมอจริงๆ อันตรายมากๆ สารที่ฉีดคืออะไร หากเป็นสารที่ไม่ปลอดภัย อย่างที่เคยเห็นในข่าว ก็จะทำให้ย้อย ย้วย เป็นก้อนแข็ง เกิดพังพืด ซ้ำร้าย จะอักเสบ บวมแดง […]

The post อยากฉีดสะโพก แต่ไม่มีข้อมูล ควรจะต้องรู้อะไรบ้าง appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง