จมูก ช่วยด้วยค่ะ เครียดมาก ไม่รู้จมูกเบี้ยวหรือเปล่า

chikane

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งได้ไปทำจมูกมา ตอนนี้ผ่านไปเป็นเวลา 1 เดือนกับ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ จมูกเริ่มยุบแล้วเห็นว่ามันเอียง

ดูในกระจกจะดูไม่ค่อยออกแต่พอถ่ายรูปออกมานี่ค่อนข้างชัดเลยค่ะ หรือเวลาไฟตกกระทบก็จะชัดว่าเอียง

แต่คือคุณหมอก็บอกว่ามันไม่เอียงค่ะ เราเลยงงมาก แต่คนอื่นก็ทักว่ามันเบี้ยวไปทางขวา

เพื่อนๆช่วยดูรูปแล้วช่วยเราประเมินหน่อยได้มั้ยคะว่าแบบนี้คือเอียงไหม

แล้ว 1 เดือนกว่านี่มันยังเป็นแท่งใช่ไหมคะ คือเสริมแล้วรู้สึกว่าซิลิโคนมันเด้งออกมา ไม่เป็นเนื้อเดียวกับเนื้อเราอ่ะค่ะ

เราเสริมแบบธรรมชาติ (ความสูงซิลิโคนสองมิลค่ะ) ตอนแรกคิดว่ามันจะยุบเร็วกว่าเสริมสูงๆ555 แล้วก็จะเป็นธรรมชาติเร็ว แต่ก็ไม่ TT

แล้วถ้าเบี้ยวต้องดัดจมูกไหมคะ

เราไม่อยากดัดจมูกค่ะ พอดีเพื่อนไปดัดแล้วหมอดัดแรงจนเนื้อยุบบุ๋มลงไป แล้วสุดท้ายก็ไม่หายเบี้ยวอยู่ดี

ถ้าเกิน 1 เดือนไปแล้วน่าจะดัดไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ แล้วถ้าอยากแก้นี่แก้เลยไหมคะ เพราะมันเบี้ยวอ่า

แล้วอยากทราบว่ากี่เดือนซิลิโคนถึงจะไม่สะท้อนแสงเป็นแท่งออกมาคะเพื่อนๆ เห็นในรีวิวภาพถ่ายคนอื่นๆทำไมเดือนนึงดูเนียนแล้วอ่า แต่ของเราตายังไม่หายเขียว แถมซิลิโคนดูเป็นแท่ง??? แล้วในรูปแบบนี้มันยังบวมอยู่หรือว่ามันเบี้ยวคะ TTแบบนี้ต้องดัดหรือแก้คะ

ขอบคุณค่า
ภาพค่ะ
[/IMG]
Screen Shot 2559-06-23 at 5.02.49 AM.png Screen Shot 2559-06-23 at 5.02.58 AM.png

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ที่ดูจากรูปเพราะหน้าเอียงนิดๆครับ เลยบอกไม่ได้ว่าเอียงหรือเปล่า

รบกวนถ่ายรูปแบบในบัตรประชาชน ไม่ก้มหน้า และภาพเงยแบบตรงๆครับ

ส่วนหากหลังหนึ่งเดือนไปแล้ว ไม่ควรดัดครับ ดันแรงๆอาจจะเกิดการอักเสบได้

หากพบว่าจมูกเอียงจริงก็แก้ใหม่ครับ

Valen_tino

สมาชิกโดดเด่น
1 มิถุนายน 2017
เอียงค่ะลองไปปรึกษาหมอดา we clinic ได้นะปรึกษาฟรีค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง