บินลัดฟ้า มาเสริมดั้งที่มาสเตอร์พีซค่ะ

thenextploy

สมาชิกโดดเด่น
10 มิถุนายน 2016
หนีห่าวค่ะทุกคน ขอทักทายตามภาษาสิงคโปร์ หรือภาษาจีนที่เราคุ้นเคยกันค่ะ อยากเล่าเรื่องราวดีๆ ที่พลอยได้เจอมาค่า พลอยอยากทำจมูกค่ะ เพราะดั้งแฟ่บมากกกกกก กอไก่ล้านตัวเลยที่เดียว หาที่ทำจมูกหลายที่เลย ทั้งที่สิงคโปร์ และเมืองไทยด้วย (อ้อ!ลืมบอกไปค่ะว่าพลอยทำงานที่สิงคโปร์เลยได้หาที่ทำจมูกหลายที่หน่อย 555 )

หาไปหามาสุดท้ายมาตายรังที่กรุงเทพซะงั้น เป็นคลินิกแถวสยาม เพราะเพื่อนเคยมาทำจมูกแล้ว ทรงจมูกสวยงามเป็นเอสไลน์อย่างที่ชอบเลยค่ะ แถมราคาไม่แรงด้วย เราได้ปรึกษาเรื่องทำจมูกกับหมอต้น ชนกรค่ะ หมอใส่ใจดีมาก หลงเลย 555 สรุปพลอยเลือกทำจมูกแบบซิลิโคนแบบเกาหลี พรีเมี่ยม ที่เลือกเพราะอยากให้หน้าดูเกาหลีค่ะ (มโนล้วนๆ 555) ซึ่งซิลิโคนที่อื่นแค่แบบอเมริกาก็หมื่นเก้าแล้ว แต่ที่นี่เกาหลี พรีเมี่ยมแค่ 22,000 เอง รวมค่ายาแล้วด้วยอีกต่างหาก ถูกอย่างนี้พลอยรีบจองเลยค่า
หลังทำจมูกพลอยได้พักอยู่วันเดียว พลอยก็บินกลับมาทำงานที่สิงคโปร์ต่อเลย กลัวเจ้านายว่า ใส่แมสปิดปากมาทำงานเอา ก็ทำงานได้ปกตินะ หมอแค่ห้าม แคะ แกะ เกาจมูก และนอนให้สูงๆ ห้ามนอนตะแคง(ทรมานมาก) เพราะเดี๋ยวจมูกเคลื่อน พอครบอาทิตย์ก็ไปหาที่ตัดไหมค่ะ จะบินไปตัดที่ไทยก็ใช่เรื่อง ปัจจุบันดีขึ้นค่ะ ไม่บวมแล้วแต่ยังไม่เข้าที่ที่สุดนะคะ เพราะทำจมูกได้แค่เดือนกว่าๆ เอง แต่รู้สึกได้เลยว่าหน้าดูอินเตอร์ขึ้น (งานมโนต้องมา 555 ) กรอบหน้าชัดค่ะ แต่งหน้าง่ายเลย แฮปปี้มากค่ะ

5.jpg 6.jpg

peepooole

13 มิถุนายน 2016
ลงทุนบินกับมาทำศัลกยกรรมที่บ้านเรา นี่ สุดยอดเลย มากกกกก

firstloveole

15 มิถุนายน 2016
เห็นว่ายุเมืองนอก ไม่คิดเลยว่าจะกลับมาทำที่บ้านเรา น่ารักอะ

noonnaka

อ้าว กับมาทำที่เมืองไทยเลยหรอ สุดยอด

pangwinx

20 มิถุนายน 2016
บินมาทำที่นี่เลย ยอมใจ หายไวๆ นะคะ

peepooole

13 มิถุนายน 2016
เห็นว่าบินกลับมาทำที่ไทยหรอ

mama-san

โห ถึงต้องบินกลับมาทำที่ไทย

momomay_momo

1 มิถุนายน 2016
สวยมาก เท่าที่อ่านเนื้อหามา กลับมาทำเมืองไทยเบย สุดแท้แน่จริง

Angkriz

4 มิถุนายน 2016
สวยคุ้มกะเงินค่าตั๋วไหมค่ะ

windy

สวย ดูธรรมชาติดีอะ

ด้านบน ด้านล่าง