[ฉ.20+] รีวิวเสริมหน้าอกทรงกลม 325cc สำหรับสาวๆที่สนใจทำหน้าอกเท่านั้น!

aomsucha101

สมาชิกใหม่
***ขออภัยหากรูปบางรูปไม่สุภาพ แต่เราตั้งใจแชร์ให้คนที่จะเสริมหน้าอกได้เห็นภาพจริงๆ หวังว่าจะเป็นข้อมูลให้กับคนที่สนใจได้บ้างนะคะ***

สำหรับสาวๆคนไหนที่กำลังคิดจะเสริมหน้าอกเรามีเรื่องจะมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังกันค่ะ
ถ้าเคยอ่านรีวิวแล้วเค้าบอกว่าไม่เจ็บเลย คือไม่จริงค่ะ!!
เพราะทำศัลยกรรมแล้วไม่เจ็บมันไม่มีจริงหรอกค่ะ มันมีแต่เจ็บมากกับเจ็บน้อยเท่านั้นค่ะ
ที่เราไปทำมายอมรับตรงๆเลยคือเจ็บมากกก แต่อยากสวยก็ต้องอดทน
เราเลยทนมา 1-2 สัปดาห์อาการเจ็บๆตึงๆที่หน้าอกก็จะหายไปเองค่ะ
เดิมทีเราเป็นคนมีหน้าอกนะแต่ขนาดเล็กกะทัดรัดและมีเนื้อค่อนข้างน้อย

พอมีอะไรเข้ามาที่อกเลยรู้สึกแน่นๆอึดอัดบ้างบางทีค่ะ
นี่ขนาดทำแค่ 325cc นะคะ ตอนแรกเราจะทำ 350++ แต่หมอห้ามไว้
หลังทำเลยรู้สึกดีใจที่เชื่อคำคุณหมอเพราะหมอแนะนำให้ทำแบบพอดีๆไม่ใหญ่มาก
แล้วเราเป็นคนตัวเล็ก ทำออกมาเลยพอดีกับรูปร่างเราค่ะ

เราเสริมหน้าอกทรงกลม ยี่ห้อ Mentor ค่ะ
ราคาค่อนข้างสูง แต่ตอนจับรู้สึกว่าว่ายี่ห้อนี้เนื้อนิ่มกว่าแบบอื่นค่ะ
ก่อนทำเราเจาะเลือดและตรวจร่างกายอย่างละเอียดก่อนทำ
จริงๆสามารถเจาะจากคลินิกอื่นใกล้บ้านแล้วมายื่นผลก่อนทำก็ได้นะคะ
แต่บางที่จะมีบริการตรวจเลือดให้ด้วย อย่างที่เราทำเราก็มาเจาะเลือดทิ้งไว้ในวันปรึกษาคุณหมอค่ะ

หลังทำสองสามวันแรก พักผ่อนอยู่บ้านตามที่หมอแนะนำก่อนค่ะ
เราปวดๆแน่นๆหน้าอกอยู่บ้าง ต้องนั่งๆนอนๆไปก่อนเพราะยังเดินไม่ไหว
แต่พออาทิตย์แรกผ่านไปก็ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

-7วัน-

-14วัน-

-1เดือน-

ปัจจุบันเสริมหน้าอกมาได้เดือนกว่า เรารู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้น แต่งตัวสวยขึ้น
แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความเจ็บกับความอดทนค่ะ
ส่วนรอยแผลเป็นที่เราเสริมซิลิโคนไว้ใต้ราวนมก็จางลงเยอะแล้วค่ะ

สุดท้ายฝากถึงสาวๆก่อนเสริมหน้าอกว่า
ถึงการเสริมหน้าอกจะเป็นเรื่องใหญ่แต่เราต้องทำใจให้ใหญ่กว่านมนะคะ
ถ้าเราเข้มแข็งและอดทนเราจะมีนมเป็นของตัวเองได้ (เครดิตจากเพื่อนกะเทยคนนึงเคยกล่าวไว้ 555)
-ขอบคุณสาวๆทุกคนที่เข้ามาชมรีวิวค่ะ-​

kadegoodgood

สมาชิกโดดเด่น
21 พฤษภาคม 2016
มันแน่นป่ะคะ ตอนทำเสร็จอ่า

aomsucha101

สมาชิกใหม่
ด้านบน ด้านล่าง