บอกลาหน้าบาน สวยมั่น สไตล์สาว V-Shape ที่ Amed Clinic

meenaa

สมาชิกใหม่
เซฮายค่ะ ทุกคน วันนี้จะเอาหน้าเรียวๆ มาฝาก หลังจากที่ได้ไปฉีดโบท็อกลดกรามและฉีดฟิลเลอร์คาง,ใต้ตาและขมับ ที่ Amed Clinicเรารู้สึกว่ากรามเราเล็กลงจริงๆ(คือดีงามมาก) หน้าก็ดูเรียว ดูมีคางมากขึ้น คุณหมอฉีดโบท็อกให้ 100 unit และ ฟิลเลอร์คาง, ใต้ตา, ขมับ จุดละ 1 cc. ค่ะ หลังฉีดเสร็จคุณหมอก็ให้เคี้ยวหมากฝรั่ง 30 นาที คุณหมอบอกมันจะช่วยให้ ตัวยากระจายตัวได้ดีค่ะ

ช่วงฉีดมา 2-3 วันแรกมันก็ยังไม่ค่อยเห็นผลอะไร มีแต่จะรู้สึกเมื่อยๆ ตึงๆ ที่กราม แต่ว่าคุณหมอก็บอกว่าการที่เราตึงนั้น มันเป็นผลดี เพราะโบท็อกมันเริ่มออกฤทธิ์แล้วค่ะ แต่เราก็ยังสามารถใช้ชีวิตได้ปกติ ไม่ต้องมีการพักฟื้นอะไรมากมาย เหมือนแค่ไม่สบายแล้วไปหาหมอฉีดยาเฉยๆ ค่ะ 555555555 หน้าอาจจะบวมๆ นิดนึง แต่ไม่มาก (เพื่อความสวยอดทนได้จ้าา) ผ่านมาประมาน 3-4 อาทิตย์ ก็เริ่มรู้สึกว่ามันลดลงแล้วค่ะ หลังจาก 1 เดือน จะเริ่มเห็นผลชัดขึ้นค่ะ คางที่เติมฟิลเลอร์มามันก็ดูยาวขึ้น ดูมีคางมากขึ้น จนตอนนี้ 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ รู้สึกว่าค่อนข้างจะเข้าที่แล้วค่ะ ปัญหาเก่าๆ ที่หน้าบานๆ กรามใหญ่ๆ มันได้หายไปแล้วค่ะ แถมมีคางขึ้นมาด้วยตอนนี้พอใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลย ที่เชื่อเพื่อนว่าให้มาทำที่ Amed Clinic!!

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
มีคางแล้วหน้าเปลี่ยนเลยครับ

supee

สมาชิกโดดเด่น
งานดีีี ตอนทำเจ็บหน้าไหมครับ

supee

สมาชิกโดดเด่น
กี่วันครับกว่าจะเข้าที่