รีวิวศัลยกรรมหน้าอกสาวลายสัก กับหน้าอกใหม่คู่ใจ โรงพยาบาลLetmein ประเทศเกาหลี รพไอดี

viktors

สมาชิกโดดเด่น
18 กุมภาพันธ์ 2016

ชื่อ : คังอินอา
อาการ :หน้าอกเล็ก

ศัลยกรรม : ศัลยกรรมหน้าอก วายไลน์

ก่อนการผ่าตัด
เพราะเป็นช่างสักใช่ไหมคะ ก็เลยต้องโชว์ลายสักที่มีอยู่ตามตัวให้ลูกค้าดูค่อนข้างบ่อยมากค่ะ
สวัสดีค่า~ ฉันชื่อ คังอึนอา เป็นช่างสักค่ะ
เป็นเพราะว่ามีหน้าอกที่เล็กมากเลยมีความรู้เสียดายบ่อยครั้งค่ะ
จะว่าไปแล้วเคยหาวิธีโกยนมให้เต็มคัพเอ
แต่มันก็ไม่เคยทำได้สักทีนี่สิคะ ขนาคัพเอยังเหลือ เซงค่ะ
ถึงแม้จะสักลายที่ถูกใจมากๆแต่หุ่นมันไม่เอื้ออำนวย
ลายก็เลยดูไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไรค่ะ

อยากจะทำหุ่นให้สวยเข้ากับลายสักที่ดูหรูหรา
ท้ายที่สุดก็เลยตัดสินใจที่จะทำศัลยกรรมหน้าอกค่ะ

ผ่าตัด 1อาทิตย์
สวัสดีค่ะ นี่เป็นรูปหลังทำมาได้ 1 อาทิตย์ค่ะ
รู้สึกได้ถึงความ ดูมๆ หน้าอกชิด เซ็กซี่ที่ฝันมานาน 555
ตอนที่ปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอก็ถามว่าเราจะเอาขนาดไหน
ชอบใหญ่ๆ หรือเอาแบบธรรมชาติดี
เราก็บอกหมอแบบไม่ลังเลเลยค่ะ
หมอคะ..เอาใหญ่สุด เท่าที่ใส่ได้เลยค่ะหมอ 555
เอาแบบ ให้หนุ่มๆ เห็นหน้าอก ดูมๆของหนูได้ตั้งแต่ 100 เมตร เลยค่ะ
คุณหมอก็จัดให้ค่ะ 555 สุดท้ายแล้วก็ได้ใส่ซิลิโคนขนาด
295 ซีซี ทรงหยดน้ำ ที่คุณหมาเลือกที่เหมาะกับขนาดร่างกาย

ความหนาของผิวหน้าอกเราให้ค่ะ
แถมยังผ่าตัดที่ตรงใต้วงแขน
ทำให้ไม่มีแผลใดๆในส่วนของหน้าอกด้วยค่ะ
เรียกว่า ไม่มีใครรู้แน่นอน
อกนี้ แม่ให้มา บอกเลยยย

ผ่าตัด 2อาทิตย์

และแล้วก็ผ่านมาแล้ว 2อาทิตย์แล้วค่า!
ตอนนี้ก็ยังมีอาการช้ำที่หน้าอกอยู่บ้างนิดหน่อยค่ะ
แต่ว่าอาการบวม อาการตึงต่างๆก็ลดน้อยลงมากจากอาทิตย์แรกค่ะ
การยกแขน หรือการทำกิจกรรมต่างๆในชีวิตประจำวันก็เป็นปกติดีค่ะ
เพื่อนๆที่เจอเราก็ มีแต่คนถามไปทำอะไรมา
รู้สึกว่าเธอเปลื่ยนไป มีรัศมี ออร่า สาดแสง

มาไกลตั้งแต่ ร้อยเมตร 55555

ผ่าตัด3เดือน
หลังผ่าตัด3เดือน....เป็นช่วงที่มีความรู้สึกว่า
ได้อัพเกรดความเซ็กซี่อย่างสมบูรณ์แล้วค่ะ !
ไม่เคยนึกว่าจะมีวันที่ได้ใส่เสื้อผ้าโชว์หน้าอก
แบบมั่นใจในตัวเองแบบนี้มาก่อน
แต่ตอนนี้สามารถที่จะเอาเสื้อผ้าที่เคยซื้อมาใส่
ไม่ได้เอาแต่นั่งมองอย่างเดียว
ตอนนี้เลยกลายเป็นว่ามีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ
สิ่งที่ถูกใจมากที่สุดคือ ความเป็นธรรมชาติค่ะ
ธรรมชาติมากจนแทบไม่รู้เลยว่าผ่าตัดมาค่ะ

ชอบมากค่ะ !

ผ่าตัด10เดือน
และแล้วการผ่าตัดด็ผ่านพ้นไป 10เดือนแล้วนะคะ.. อิอิ
ตอนนี้กลายเป็นว่า ติดกล้องถ่ายรูปมากๆเลย 55
ลูกค้าคนไหน ที่ขอรูปแบบสัก ก็ถ่ายรูปตัวเองนี่แระค่ะ
ส่งไปแบบมั่นๆ เชิดๆ 555
พอผ่านไป 10 เดืนอ บางทีก็ลืมไปว่าเคยผ่าตัดมาค่ะ เพราะว่า
มันดูธรรมชาติมากๆ ไม่ได้มีความรู้สึก หรือมีปัญหาอะไร หลังจากผ่าตัดเลยค่ะ
มีอยู่อย่างเดียว หน้าอกหนักขึ้น ใหญ่ขึ้น ดูมขึ้น เท่านั้นจ้า อิอิ
สุดท้ายแล้ว ก็ขอขอบคุณคุณหมอ และรพ.ไอดีมากๆเลยนะคะ

ที่ช่วยเปลื่ยนเราให้เป็นคนใหม่ ที่มีความมั่นใจมากขึ้นกว่าเดิมค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------------
***ติดต่อปรึกษาสอบถามได้ที่***

LINE ID : id_thailand
ภาษาไทย โทร : +82-2-3496-9784 (จ-ศ:7.00-16.00)
เว็บไซต์:http://th.idhospital.com/

ด้านบน ด้านล่าง