เลื่ิอนขากรรไกรบน+ล่าง+วีไลน์ กับหมอชาญชายที่ DRK Beauty clinic

sirimony

สมาชิกใหม่
สวัสดีเพื่อนๆ ทุกท่านนะคะ จะมากล่าวถึงการทำศัลยกรรมนะคะ

ไม่ขอน้ำเยอะนะคะ เพราะเคยอ่านรีวิวมาตลอด น้ำเยอะๆ แล้วน่าเบื่อ

ขอพูดแต่เนื้อๆเน้นนะคะ ของเรามีปัญหาเรื่องฟันบนอูมและยื่นช่วงคางสั้น

เคยไปพบหมอจันฟันและหมอไม่แนะนำคะ

เลยมาเลือกการผ่าตัดขากรรไกรอ่านรีวิวมาพอสมควร

แต่มาสะดุดและติดใจกับ DRK Beauty clinic เลยเลือกไว้ใจและมั่นใจกับที่นี่คะ

ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง ทั้งสถานที่ คุณหมอ การบริการ และราคาปลื้มปริ่มคะ

ของเราเป็นการทำแบบผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรบนล่างและเลื่อนสไลด์กระดูกปลายคางคะ

โดยไม่ได้คำนึงถึงเรื่องการสบฟันเท่าไรนัก เพราะไม่งั้นต้องจัดฟันก่อนผ่าประมาณ 2 ปี

ซึ่งเราอยากสวยไวๆ เลยบอกหมอว่า ขอการสบฟันแบบเดิม

แต่ขอให้หายฟันอูมและยื่นและช่วงคางสั้นก็พอคะ

แล้วปรับรูปหน้าให้ดูสมส่วนขึ้นก่อนผ่าตัด จะต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนผ่าประมาณ 3วันคะ

แล้วถึงเตรียมตัวผ่าตัดได้ ในวันผ่าตัดทางรพนัดไปรพ ตั้งแต่ 9 โมงเช้าเพื่องดข้าวงดน้ำ

และนอนให้น้ำเกลือรอ แล้วถึงเริ่มผ่าตัดเวลาประมาณ 16.00 น คะ ตื่นเต้นมากคะแต่ใจสู้

พอเข้าห้องผ่าตัดแล้วหมอ ก็มาคุยและอธิบายอีกรอบถึงเริ่มดมยาสลบคะ ของเราใช้การผ่าตัดที่

ยาวนานหน่อยนะคะ ประมาณ 5 ชมกว่าได้ หลังจากผ่าตัดไม่มีอาการปวดหรือเจ็บอะไร

แต่ทรมานเกี่ยวกับการบวมมากคะ เพราะมันบวมมากจริง

บวมจนทานอะไรไม่ได้แต่ก็ดีนะคะ

ถือว่าลดน้ำหนักไปในตัว55555+ อาการบวมนี้ ลดลงเรื่อยๆ คะตามระยะเวลา

ไปพบปะผู้คนได้ก็ประมาณ 2สัปดาห์ เอาเข้าที่สวยแบบเรารู้สึกโอเคก็ 2เดือนนิดๆคะ

ช่วง 2 เดือนแรกทานอาหารลำบากหน่อยนะคะ ต้องกินอาหารอ่อนๆ

เป็นการผ่าตัดที่ทรมานมากจริงๆคะ น้ำหนักลงไปหลายโลมากคะแต่ก็ดี

และจะได้หุ่นดีๆด้วย5555+

ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้วแต่ยังมีอาการชาหลงเหลืออยู่บ้างและเวลาทานน้ำเย็นๆรู้สึกเหมือน

น้ำหกออกจากปากตลอด แต่จริงๆ ไม่หกนะคะ คงป็นเพราะสกูที่ล็อกเอาไว้

หมอบอกจะผ่าตัดออกหรือไม่เอาออกก็ได้แล้วแต่เราก็ยังคิดๆอยู่ แต่ผลโดยรวม

แฮปปี้มากชอบมากคะ เวลาไปไหนมาไหนคนก็ชอบทักว่าไปทำไรมา

บางคนก็ตกใจถึงขั้นจำไม่ได้เลยคะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

AofyAof

สมาชิกใหม่
อร๊าย ไปทำมาที่เดียวกันเลย แต่ผมทำตากับจมูก นี่ว่ากำลังแพลนจะทำอะไรบางอย่างกับหมอเบียร์ อิอิ

sirimony

สมาชิกใหม่
อร๊าย ไปทำมาที่เดียวกันเลย แต่ผมทำตากับจมูก นี่ว่ากำลังแพลนจะทำอะไรบางอย่างกับหมอเบียร์ อิอิ

ว้าวๆ จริงหรอคะ เราก็คิดอยู่นะว่าจะทำอะไรต่อดี

Whitesnow

สมาชิกใหม่
ทำแล้วสวยขึ้นเลยค่ะ มีปัญหาเดียวกันเลย แต่กลัวทำแล้วหน้าจะแย่ขึ้น เพราะมีปัญหาฟันยื่นอยู่แล้ว คุณหมอบอกว่าถ้าจะยื่นกรามล่างออกมา ต้องยื่นกรามบนออกมาด้วยเพื่อให้สบฟันได้ แล้วค่อยไปจัดฟันทีหลัง ไม่ทราบว่า เคสของคุณ ยื่นกรามล่าง กับ กรามบนอย่างละกี่ mm. คะ

ด้านบน ด้านล่าง