คาง ใครเคยเสริมคางด้วยซิลิโคนสำเร็จรูป ช่วยตอบเราทีค่ะ เครียดมากๆๆๆ

kangsomegg

สมาชิกโดดเด่น
31 สิงหาคม 2015
เท่าที่ทราบซิลิโคนสำเร็จรูปมีหลายไซส์มากๆๆ SS S M L

การที่จะเสริมคางด้วยซิลิโคนสำเร็จรูป คุณหมอจะดูจากโครงหน้าภายนอก ถึงจะเลือกsize ซิลิโคนได้

หรือต้องอ้าปากดูด้านในด้วยอะคะ ถึงจะรู้ว่าใส่ size ไหนได้??

noonnaka

ของเรา เราจะเอารูปตัวอย่างมาให้หมอดูค่ะ

แล้วหมอจะจะประเมินให้ว่าแบบไหนคือ ขนาดที่เราชอบ

หมอจะลองทาบกะคางของเราให้เลยค่ะ

ลองมาดู รีวิวคางของเราก่อนได้

ของเราทำที่มาสเตอร์พีซ ตรงสยามอ่ะ

http://www.dodeden.com/forum/threads/9073/

vany

สมาชิกใหม่
13 มิถุนายน 2016
ถ้าอยากปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญ แนะนำแอดไลน์นี้นะครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ส่วนใหญ่ซิลิโคนเสริมคางจะเป็นแบบสำเร็จรูปครับ

แล้วค่อยมาเหลาปรับอีกทำให้เข้ากับโครงหน้าและขนาดที่ต้องการครับ

มันมีหลากหลายขนาดครับ ทั้งยาว ทั้งป้าน เบื้องต้นก็ต้องดูความต้องการของตัวเองก่อน

แล้วก็พูดคุยกับหมอให้เข้าใจตรงกันครับ

ซิลิโคนนั้นขอให้ได้มาตรฐาน สำคัญอยู่ที่หมอครับ

Valen_tino

1 มิถุนายน 2017
เสริมคางแบบขายาวกับหมอแซม we clinic สวยมากเลยค่ะ

lovemeagain

11 กรกฎาคม 2018
บางที่ก็จะเอาสำเร็จรูปแล้วมาเหลาอีกทีค่ะ แต่ถ้าแบบที่ the art clinic เค้าใช้วิธี inter locking นะ มันจะเนียนเรียบไปกับโครงหน้าง่ายๆเลย ไม่มีรอลแผลเป็นด้วย

ด้านบน ด้านล่าง