ผิวพรรณ เผยผิวใสด้วย เครื่อง GeneO+

najung

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีค่ะ ชื่อ น้ำทิพย์ ค่ะ เป็นคนหนึ่งที่ชอบความสวยความงาม ติดตามอ่าน รีวิวต่างๆมากมาย
วันนี้ได้มีโอกาส มาลองเขียนรีวิวแชร์ประสบการณ์เป็นครั้งแรกเกี่ยวกับผิวหน้าตัวเองค่ะ

โดยปกติทิพย์จะไม่ค่อยมีปัญหาบนใบหน้า พวกสิว พวกรอยแผลเป็น หรือจุดด่างดำอะไรที่หน้าเลยนะคะ
แต่จะมีปัญหาที่สำคัญเลย คือผิวหน้าจะแห้งมากกกกๆ และใบหน้าดูหมองคล้ำ ไม่ค่อยขาวกระจ่างใส
ทั้งที่ก็บำรุงครีมนั่นนี่เป็นประจำ และ ก็จะมีสิวผดบ้างค่ะบวกกับเร็วๆนี้ ทิพย์กำลังจะรับปริญญาด้วย
ก็อยากจะหน้าใส หน้าเนียนกับเค้าบ้าง จะได้แต่งหน้าสวยๆ เพราะก่อนหน้านี้เวลาทิพย์ไปงานต่างๆ
ที่ต้องแต่งหน้าเอง หรือมีช่างแต่งให้ ช่างจะบอกบ่อยมากว่า น้องหน้าแห้งมากเลย หาครีมมอยเจอร์ไรเซอร์มาบำรุงมั่งนะ
จริงๆทิพย์ก็บำรุงเป็นประจำนะคะ ทั้งโบกเช้าโบกเย็น แต่บางทีครีมพวกนี้นี่แหล่ะค่ะ ทำให้หน้ามีผดผื่นขึ้นบางทีก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน

จนมาเจอกับเครื่อง Geneo+ ที่เค้าเขียนไว้ว่าเป็นทรีทเม้นต์ที่ช่วยเผยผิวใหม่ และเพิ่มความขาวใสให้ใบหน้าและที่สำคัญเหมาะกับทุกสภาพผิว แม้กระทั่งคนที่ผิวแพ้ง่ายแบบทิพย์ด้วยค่ะ

ซึ่งเจ้าหน้าที่ได้อธิบายถึงการทำงานให้เข้าใจได้ง่ายๆ
ก็คือเครื่อง Geneo+ เป็นนวัตกรรมใหม่ล่าสุดในการทำความสะอาดผิวหน้าและฟื้นฟูผิวอย่างเป็นธรรมชาติโดยการผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ เพิ่มความกระจ่างใสทั่วใบหน้า ด้วยกลไก Bohr Effect ที่ช่วยกระตุ้นให้เกิดกระบวนการเพิ่มก๊าซออกซิเจนขึ้นมาหล่อเลี้ยงระบบไหลเวียนโลหิตที่ผิวชั้นนอกช่วยให้ผิวดูดซึมวิตามินได้ดี เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้น และ บำรุงผิวได้อย่างมีประสิทธิภาพนอกจากนั้นยังสามารถลดเลือนริ้วรอย กระชับผิวได้อย่างปลอดภัย ไม่เจ็บ เห็นผลลัพธ์หลังการรักษาทันที เรียกง่ายๆ คือ 3 in 1 ในเครื่องเดียว

ทรีทเมนต์ตัวนี้จะมีด้วยกัน 3 ขั้นตอนค่ะ

ผลัดลัดเซลลผิว Exfoliation - การผลัดเซลล์ผิวชั้นนอกสุดออก เพื่อเตรียมสภาพผิวให้พร้อมต่อการรับสารอาหารที่เป็นประโยชน์แก่ผิว

เติมสารอาหารให้ผิว Infusion - เติมสารอาหารที่จำเป็นแก่ผิวเมื่อมีการผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพที่อยู่ชั้นนอกสุดออกไปผิวก็จะสามารถเปิดรับสารอาหารที่อยู่ในเจลได้อย่างเต็มที่

เพิ่มออกซิเจนให้ผิว Oxygenation - กระตุ้นระบบไหลเวียนของเลือด สร้างออกซิเจนให้ผิว

GeneO+ สามารถตอบโจทย์ผิวสาวเอเชียอย่างเราได้ตรงจุด ด้วยเจลสูตรเฉพาะทั้ง 2 สูตร คือ

Neorevive เหมาะสำหรับ ผิวแห้ง เติมความชุ่มชื้นให้แก่ผิว ช่วยลดเลือนริ้วรอย พร้อมฟื้นฟูสภาพผิวที่หมองคล้ำให้ดูสดใส

NeoBright เหมาะสำหรับผิวที่ต้องการความกระจ่างใส ช่วยลดกระ ฝ้า และจุดด่างดำ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ยังสามารถเป็นคอร์สสำหรับเจ้าสาวได้อีกด้วยค่ะ

นอกจากนี้ยังมีคลื่น RF หรือ radio frequency คลื่นวิทยุ ที่จะสามารถไปช่วยกระตุ้นให้ เกิดการเสริมสร้างคอลลาเจน และ อิลาสตินในชั้นผิวให้ฟื้นคืน ส่งผลให้ผิวกระจ่างใส

ขอขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากบริษัทเทคนิคอลไบโอเมด ผู้นำเข้าเครื่อง Geneo+ ด้วยนะคะ

มาเริ่มกันเลยค่ะ

ภาพแรก หน้าสด หลังจากทำความสะอาดเสร็จ จะเห็นได้ชัดเลยว่าผิวหน้าทิพย์ขาดความชุ่มชื้น
ดูหมองคล้ำมาก

ซูมใกล้ๆ จะเห็นเลยค่ะว่าหน้าแห้งมากๆ แถมยังลอกอีกด้วย และมีสิวผดเยอะเลย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

najung

เริ่มที่ขั้นตอนแรก คือ การผลัดเซลล์ผิวชั้นนอกนะคะ

หลังจากตรวจสภาพผิวหน้าแล้วNeoRevive ค่ะ ผู้เชี่ยวชาญให้ใช้สูตร NeoRevive ค่ะ

เค้าบอกว่าผิวหน้าดูเหมือนจะไม่เป็นอะไร แต่ค่อนข้างมีปัญหาเยอะเหมือนกัน จึงอยากปรับสภาพผิวที่อ่อนแอให้กลับมาแข็งแรงขึ้นก่อน จะได้ไม่แพ้ง่าย และ ผดผื่นก็จะดีขึ้นด้วย ก็เลยลงครีม NeoRevive ทั่วหน้าครีมจะมีกลิ่นหอมอ่อนๆ หอมดีค่ะ

จากนั้น ก็ ใช้ แอพลิเคเตอร์ ของเครื่อง Geneo+ หมุน วนๆ ทั่วหน้า

สำหรับขั้นตอนการผลัดเซลล์นี้ใช้เวลาประมาณ 5 นาทีค่ะ

สังเกต จะเห็นเป็น ฟองๆ คล้ายๆ การ สครับ

ขั้นตอนที่ 2 คือ การเติมสารอาหารให้แก่ผิว

เป็นการทำ TriPollar RF โดยใช้พลังงาน RF ทำให้เกิดการสร้างคอลลาเจนและอิลาสตินขึ้นใหม่ กระตุ้นการทำงานของเซลล์ ฟื้นฟูผิว และลดเลือนริ้วรอย

ขั้นตอนนี้ก็จะหมุนๆ วนๆ ทั่วบริเวณใบหน้า ใช้เวลาประมาณ 20 นาที ให้ความรู้สึกอุ่นๆ สบายๆค่

มาถึงขั้นตอนสุดท้าย

ชอบมากขั้นตอนนี้ คือการเพิ่มออกซิเจน หรือ เติมวิตามินให้ผิวค่ะ

ขั้นตอนนี้ ใช้ตัวเครื่องแอพลิเคเตอร์แบบสั่นๆ ตามรูป จะเห็นว่า เป็นนูนๆปุ่มๆ
ไม่มีความรู้สึกเจ็บใดๆเลยค่ะ แต่กลับให้ความรู้สึกสบายมากๆ

เหมือน Massage หน้าไปในตัว ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีเท่านั้นเองค่ะ

หลังจากทำเสร็จทั้ง 3 ขั้นตอน รู้สึกหน้าใสขึ้นจริงๆค่ะ หน้าดูฉ่ำและผิวนิ่มมากๆ
ที่สำคัญไม่แพ้ด้วย

najung

เจ้าหน้าที่บอกว่า ที่หน้าดูขาวใสขึ้นนั้น เพราะได้ผลัดเซลล์ผิวที่สะสมมานานออกไปหมดแล้ว ให้เข้าใจง่ายๆ คือโดยปกติ หน้าเราทุกคน โดยเฉพาะผู้หญิง ผ่านการแต่งหน้า ใช้เครื่องสำอาง ครีมบำรุงต่างๆมาเยอะมาก ไหนจะโดนแดด ควัน หรือมลพิษทางอากาศอีก ต่อให้เราทำความสะอาดโดยใช้โฟมล้างหน้า หรือ Make up remover
ยังไงก็ยังมีสิ่งตกค้างอยู่ภายในผิวแน่นอน ซึ่งมันก็จะสะสมไปเรื่อยๆ ทำให้ผิวไม่ใส บำรุงครีมอะไรไปก็จะไม่ค่อยซึมซับเข้าสู้ผิว หรือสังเกตง่ายๆว่าบางทีทาแป้งไปก็จะไม่ค่อยติดหน้านั่นเองค่ะ

หลังจากทำทรีทเม้นท์ใหม่ๆควรหลีกเลี่ยง การเจอแดดจัด และเพื่อได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุด แนะนำให้ทำอย่างต่อเนื่องสัก 3-5 ครั้งเพื่อสภาพผิวที่ดีค่ะ

ปล. และนี่คือภาพปัจจุบันค่ะ ตอนนี้ทิพย์ทำทรีทเมนต์ Geneo+ ไปทั้งหมด 3 ครั้งแล้

ผิวหน้าดีขึ้นมากๆ สิวผดต่างๆ หายหมดแล้ว หน้าขาวใสขึ้นเยอะมาก และที่สำคัญ หน้าไม่แห้งขุยเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ จนเพื่อนๆทักหลายคนเลยว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าใสขึ้น อีกอย่างเวลาทาครีมอะไร หรือแต่งหน้าก็ดูแต่งง่ายขึ้นด้วย

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาแบบทิพย์
เช่น ผิวหน้าแห้ง แพ้ง่าย ดูหมองคล้ำ

ไม่ขาวกระจ่างใส หรือเตรียมตัวจะเป็นเจ้าสาว ไปออกงานสำคัญๆ
แนะนำให้แวะมาทำทรีทเมนต์ตัวนี้ Geneo+ มีให้บริการอยู่ตามคลินิกชั้นนำเลยค่ะ

:h:แล้วเพื่อนๆจะรู้สึกได้แบบทิพย์เลยค่ะว่าผิวหน้าที่ดีขึ้นนั้นมันเป็นยังไง:h:

สำหรับวันนี้ขออนุญาต จบการรีวิว เพียงเท่านี้นะคะ สวัสดีคร่า

aranaya

สมาชิกใหม่
23 มิถุนายน 2016
ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ หน้าจะบางไหมค่ะ?

ด้านบน ด้านล่าง