แชร์ประสบการณ์การทำเมโส แฟต ครั้งแรกในชีวิต@Amed clini

power

สมาชิกโดดเด่น
6 พฤศจิกายน 2015
สวัสดีคับเพื่อนๆ ทุกคน ผมชื่อไมค์ครับ วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์การทำ meso fat ครั้งแรกของผม ที่ผมตัดสินใจทำเพราะว่าส่วนตัวเป็นคนมีแก้มเยอะมากๆเลยครับ เวลายิ้มทีนึงหน้าบานมากเลย ไม่ค่อยมีความมั่นใจในการยิ้มสักเท่าไหร่

ช่วงนั้นผมหาข้อมูลผ่านทางเฟสบุ๊ค อ่านกระทู้ตามพันทิปต่างๆ ซึ่งมีหลายที่มาก รวมถึงสอบถามจากเพื่อนๆ ที่เคยไปทำมา มีแต่คนบอกว่าให้ไปทำที่เอเมด คลินิกซีดีมากๆ เห็นผลไวแถมไม่เจ็บตัวอีกด้วย ผมเลยลองค้นหาข้อมูลคลินิกนี้ มีคนเขาไปทำเยอะมากทั้งศัลยกรรมและทรีตเมนต์ต่างๆ รวมถึงการทำเมโสแฟตด้วย ผมเลยตัดสินใจทำที่นี่เลย ผมเอารูปก่อนทำและหลังทำว่ามันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ

1.jpg 2.jpg
ก่อนทำคับเพื่อนๆ เป็นไงคับแก้มมาเป็นพ่วงเลย

ซึ่งวันที่ผมไปคลินิก คุณหมอใจดีมาก ให้คำแนะนำดีมาก เฟรนลี่สุดๆ ชวนคุยตลอดเลยและตั้งใจตอบคำถามทุกคำถามเลยคับ พอถึงวันนัดทำผมรอคิวสักพัก พี่พนักงานก็ให้เข้าไปในห้องทำทรีตเมนต์ รอสักพักเดี๋ยวคุณหมอกำลังเข้ามา ผมนี่ใจตุ๊บๆๆๆๆเลยคับ พี่เค้าเตรียมยา พอคุณหมอเข้ามาก็ให้ผมกัดฟันและฉีดยาเข้าไปคับ ผมรู้สึกว่าคุณหมอมือเบามาก โดยมีพี่อีกคนประคบน้ำแข็งแพคให้ตลอดเลยคับ หลังจากทำเสร็จก็ใช้ชีวิตตามปกติแล้วคอยดูผลลัพธ์ ผมจะมาอัพเดตให้เพื่อนๆดูกันนะคับว่าผมเปลี่ยนแปลงไปขนาดไหน

ภาพนี้ผ่านไป 4 วันแล้วคับ

ผมรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงเลยคับ และสังเกตว่าแก้มมันลดลงและหน้าก็ได้รูปดีขึ้นด้วยคับ และพอผ่านไปสักอาทิตย์หนึ่งผมเริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนขึ้น และทำให้ผมมีความมั่นใจในการยิ้มมากขึ้น เพราะเมื่อก่อนไม่กล้ายิ้มเวลาถ่ายรูป เพราะหน้าบานมากๆๆๆ ไม่มีความมั่นใจเลย และนี่เป็นภาพปัจจุบันของผมคับ สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่กำลังมีปัญหาหน้าบาน แก้มเยอะ ลองเข้ามาปรึกษาเอเมดคลินิกดูนะ คุณหมอน่ารักและยินดีตอบทุกข้อซักถาม รวมถึงพนักงานก็มีมารยาท บริการดีมากๆ

noonokkii

สมาชิกโดดเด่น
คางไม่ได้ทำใช่ไหมค่ะ แค่ฉีดอย่างเดียว

ด้านบน ด้านล่าง