กล้าขอกล้าให้ เสริมจมูกครั้งแรก ที่AMED CLINIC

Ferlink

สมาชิกโดดเด่น
15 กรกฎาคม 2014

วันนี้จะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกครับ ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อนเลย เราชื่อปั๊ม จมูกเดิมเป็นคนมีจมูกอยู่แล้วแต่มันยังดูไม่มีมิติ อยากให้เวลาถ่ายรูปออกมาแล้วดูดีแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะทำตอนไหน จนไปเจอกิจกรรมกล้าขอกล้าให้ปี 2 ของเพจ Amed clinic official. ปั๊มก็เลยลองส่งเข้ามาดูในราคาที่เราสามารถกำหนดได้ ปรากฏว่าปั๊มได้รางวัล ดีใจมากเลย มาดามนัดวันแล้วเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนทำ ปั๊มบอกคุณหมอเลยว่าอยากได้เหมือนแทนไท คุณหมอก็โอเครเลยเดี๋ยวจัดให้ คุณหมอน่ารักมาก รอวันนัดเข้ามาทำจมูกอีกทีคือวันที่ 4 พฤศจิกายน

พอถึงวันเสริมจมูก กรอกเอกสารละก็ล้างหน้ารอ ใช้เวลาในการทำไม่ถึงหนึ่งชั่วโมงครับ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้นเอง เสร็จแล้วก็รับยาและฟังคำแนะนำก่อนกลับบ้าน ไม่เจ็บไม่ปวดแล้วก็ไม่บวมเลยสักนิดครับ แต่พยายามประคบเย็นตลอดเพราะกลัวจะบวม แต่ก็ไม่บวมสักทีแล้วก็นอนหมอนสูงตลอด ล้างแผลเช้าเย็นนะครับ เจ็ดวันคุณหมอนัดตัดไหม

ก่อนหน้าวันที่ตัดไหม ปั๊มมีถ่ายรายการดีหน่อยที่จมูกไม่ช้ำไม่บวมเลยไม่เป็นอุปสรรคในการทำงาน ปลื้มใจใครก็บอกไปทำไรมาหล่อขึ้นมาก เลยบอกทุกคนว่าไปทำจมูกที่เอเมดคลินิกมา จริงๆแล้วต้องขอบคุณมาดามมากเลยนะครับที่เลือกปั๊ม มาดูรูปปั๊มดีกว่าว่าเป็นยังไงบ้าง ตอนนี้จมูกยังไม่เข้าที่เลย แต่จะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หน้าเปลี่ยนไปเลยครับ แต่โด่งไปนิด ถ้ายุบลงอีกจะโอเคมาก

strawberrypocky

26 พฤศจิกายน 2014
ยังเห็นร่องสันนิดหน่อยนะคะ แต่สักพักคงโอเค รออัพเดทอยู่นะคะ

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
จมูกทรงสวยมากเลย

newbeautyful

16 พฤษภาคม 2014
จมูกหายบวมต้องหล่อมากแน่ๆ

dosubway

หน้าเข้าทีแล้วมาดัตเดตบ้างนะคะ

sayno

6 พฤศจิกายน 2015
รออัพเดตรูปน้าาาา

ด้านบน ด้านล่าง