ดูดไขมันต้นขา สลายไขมันลดต้นขามาค่ะ

maninan.nana

Junior Member
Registered
เข้าร่วม
27 พฤศจิกายน 2013
โบกมือลาขาหมูด้วยคอร์ส vaser ดูดไขมันต้นขากับคุณหมอที่เอเมดคลินิกมาค่ะ ขอประเดิมด้วยภาพก่อนทำนะคะ ต้นขาใหญ่มว๊ากยิ่งกว่าโต๊ะสนุ๊ก จะใส่กางเกงทีเลือกsize ลำบากมาก ไม่ค่อยมีปัญหากับขนาดเอวแต่ยัดต้นขาไม่ลงค่ะ ได้ยินเรื่องดูดไขมันหรือที่บางคนเรียก vaser มาบ้างผ่านหูผ่านตา จากรีวิวแต่ยังไม่สนใจจริงจัง เคยคิดแค่ว่าฉีดสลายไขมัน (คาร์บอกซี่) แต่ทีนี้เพื่อนเราเคยซื้อคอร์สฉีดสลายไขมัน เราไปเป็นเพื่อนและขอปรึกษาหมอเรื่องต้นขาด้วย ตอนนั้นคุณหมอบอกว่าต้นขาเราถ้าฉีดสลายไขมันจไม่เห็นผลมาก แนะนำเป็นดูดไขมันดีกว่า (คลินิกที่ไปปรึกษาไม่มีบริการนี้นะคะ คุณหมอน่ารักมาก อธิบายดีไม่ขายของค่ะ) พอรู้อย่างนี้เลยสนใจเรื่องดูดไขมันจริงจัง ทั้งข้อดีและข้อเสียไม่ค่อยมีเวลาไปพบแพทย์ตามคลินิกอ่าค่ะ วิธีดูข้อมูลของเราคือในเน็ตนี่แหละ ดูรีวิว ข่าว บทความแพทย์ ราคาโปรโมชั่นทุกอย่างถ้าสนใจคลินิกไหนจริงก็จะใช้วิธีโทร ไปสอบถามค่ะ ตกลงโอเคเรื่องราคาก็จะต้องไปคลินิกพบคุณหมอเพื่อจองคิวและปรึกษาขั้นตอนการเตรียมตัวก่อนทำก่อน ตรงนี้เราว่าสำคัญนะคะ ใครแพ้ยาอะไรหรือมีโรคประจำตัวควรแจ้งให้ครบนะคะเพื่อความปลอดภัย ก่อนทำวัดรอบต้นขาได้ 24 นิ้วครึ่งค่ะวัดช่วงที่มันใหญ่สุดนะคะ เราไปทำเมื่อวันที่20 มกราคม ที่ผ่านมาค่ะเลือกคอร์สดูดไขมันเหมา 2ส่วนคือ ต้นขาและหน้าท้องนะคะ วันนี้ทำต้นขาก่อนค่ะไม่กล้าทำพร้อมกันกลัวมันระบมมากเกินไป ตอนทำเลือกแบบวางยานะคะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม 10,000 บาทค่ะ เพื่อความสบายใจเราไม่อยากเห็นตอนทำค่ะ ภาพหลังทำค่ะ เบลอมากตอนคุณหมอให้ยืนเพื่อถ่ายภาพ เห็นรอยแผลไหมคะ ช่วงต้นขาและด้านข้างเหลือหัวเข่า พยาบาลมาวัดรอบขาเหลือ 20นิ้วกว่า แต่คุณหมอแจ้งว่ามันยังมีอาการบวมอยู่จะรู้ผลเต็มที่ประมาณ2-4สัปดาห์ค่ะ แนะนำใครจะไปทำหากระโปรงที่ส่วมใส่สบาย ไม่กระทบต้นขานะคะ ขนาดเรามีเพื่อนไปด้วยไม่ได้ขับรถเองนั่งเฉยๆยังปวดเลยค่ะ สำหรับใครมีปัญหาเหมือนกัน ต้นขาใหญ่ลดไม่ลง ลองดูvaser ดูดไขมันเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ไม่ได้การันตีว่ามันดีมากแต่ถือว่าเป็นตัวเลือกที่เห็นผลที่สุดสำหรับเราค่ะ (ไม่นับว่าคุณไปฟิตเนตออกกำลังกายแบบเข้มงวดนะคะ) ในกรณีควบคุมอาหารเราต้นขาไม่ลงค่ะ พุงหายปีกหลังหายแต่ต้นขาไม่ลดเลยค่ะ อีก4อาทิตย์รู้กันว่าต้นขาจะลดลงอีกรึเปล่า ลุ้นมากๆภาวนาให้ลดลงอีกหน่อยนึงจะดีมากค่ะ

ดูดออกไปเห็นชัดเลยอ่า ว่าลดลง แบบนี้ราคาแรงมากมั๊ยเอ่ย

รีวิวละเอียดดีค่ะ เล็งที่นี่ไว้เหมือนกัน

มีรูปมั้ยคะะ อ่านแล้วอยากเห็นๆ

ก่อนทำรอบขาเท่าไหร่คะ ทำออกมาเหลือ 20 ถือว่าโอเคนะ

ทำมาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย

รอดูรูปเหมือนกันครับ

เห็นรีวิวแล้วอยากเห็นรูปมาก มาลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ

ลงรีวิวละเอียดมาก เอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะคะ

อยากเห็นรูปจุง มาลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ