REVIEW :: แก้จมูก+ตัดปีกจมูก by หมอนกคลินิกแพทย์สมชายค่ะ

inkk.k

สมาชิกใหม่
• สวัสดีค่ะทุกคนน วันนี้เรามารีวิวแก้จมูก + ตัดปีกจมูก โดยหมอนกคลินิกแพทย์สมชายค่ะ

♡ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ หากใช้คำ หรือภาษาผิดๆ เล่าวนไปวนมา ไม่เข้าใจหรือสงสัยอะไรหลังไมค์มาได้นะคะ

• ขอเล่าย้อนกลับไปนิดนึงนะค่ะ คือเราเคยทำจมูกมาก่อนแล้ว ตอนนั้นเรียนจบมัธยมปลาย กำลังเข้ามหาลัยคืออยากสวย เพราะเราคิดว่าจมูกเราเป็นปมด้อยมาก คือสั้น แบน แถมยังบานอีกอ่า 55555 เลยตัดสินใจไปทำ จำไม่ได้ว่าคลินิกอะไรนะ แต่อยู่แถวๆพาต้าปิ่นเกล้า ขอไม่ลงรายละเอียดเนอะ

• ผลลัพทธ์ออกมาคือ ก็โด่งขึ้นนิดนึง แต่ๆๆๆ มันดูใหญ่ และบานมากกว่าเดิมซะงั้น แถมยังแข็งมากๆอีกด้วยค่ะ ก็อยู่กับดั้งนั้นมาปีกว่าๆ ก่อนจะตัดสินใจทำใหม่ค่ะ

• เราติดตามพี่แอนนาในโซเชียลแคมค่ะ ตอนนั้นไม่ได้จะดูรีวิวศัลยกรรมอะไรหรอกนะคะ คือชอบพี่แอนนาส่วนตัว เพราะพี่เค้าตลกมากกก พอลองกดดูรีวิวทำจมูกในโซเชีบลแคมพี่แอนนา ก็แบบเออสวยดีอ่า คราวนี้เริ่มคันค่ะ 5555

• จากนั้นไลน์หาพี่แอนนาเลยจ้าา ถามรายละเอียดราคา พี่แอนนาตอบละเอียดมากๆเลย เราก็เลยคุยๆกับแม่ว่าอยากแก้จมูกไรงี้ ค่าใช้จ่ายประมาณ 3หมื่น คือเราจะทำแบบซิลิโคนเกาหลี 15000 + ค่าแก้ 5000 + ตัดปีกจมูก 10000 ก็รวมๆ 30000 ค่ะ

• ก็ติดต่อหาพี่แอนนานัดวันจองคิวเรียบร้อย ก็ไปตามนัดค้าา เราทำที่สาข
ห้วยขวางนะค่ะ

• ขออภัยพอดีมือถือเก่าเราพัง คือมันมีรูปตอนทำใหม่ๆ เสียดายยเลยไม่มีรูปตอนทำใหม่ๆให้ดูเลย มีแต่รูปหลังทำแล้ว 1 สัปดาห์

☆ อันนี้รูปก่อนจะทำจมูกนะคะ เดิมๆเลย มาดูกันว่า สั้น แบน บานขนาดไหน View attachment 7274

55555555 ช็อคมั้ยยยย มาต่อๆ

☆ อันนี้รูปที่ทำจมูกครั้งแรกค่ะ
View attachment 7275

View attachment 7276

* มีรูปแค่นี้อ่าค่ะ หาไม่เจอเลย เสียดายมากๆ จากในรูปจะเห็นความใหญ่โตของสันจมูก และความบานแบบอินฟินิตี้จริงๆ

☆ มาดูรูปหลังจากที่แก้จมูก + ตัดปีกจมูกกับหมอนกนะค่ะ แก้ประมาณเดือนเมษา ปี 2557 ค่ะ

# 1 สัปดาห์

View attachment 7280
View attachment 7281

#ต่อมาขอลงแบบไม่ระบุระยะเวลานะค่ะ

View attachment 7278

View attachment 7279

View attachment 7277

♡ คือได้แค่นี้ก็ดีใจ และพอใจมากๆแล้วค่ะ เพราะรู้ต้นทุนตัวเอง ว่ามันแย่มากจริงๆ ถือว่าเราพอใจมากๆค่ะ ทั้งการบริการ ทั้งผลที่ออกมา เรารีเควสหมอว่าขอโด่งธรรมชาติ เข้ากับหน้า ไม่อยากได้แบบแท่งๆ โด่งมากๆ กลัวหน้าจะดุอ่าค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง