จมูก หมอฉันทัส หมอนพรัตน์ หมอคัมภีร์ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

bayongjang

Junior Member
2 กุมภาพันธ์ 2014
สวัสดีค่ะ รบกวนถามหน่อยนะคะ อยากทำจมูกแบบเสริมซิลิโคนแต่งปลายกระดูกอ่อนหู 1.หมอฉันทัส ใจชอบทรงของหมอค่ะ ดูจากด้านข้างและด้านหน้าทรงสวยดี 2.หมอนพรัตน์ ดูจากรีวิวด้านข้างน่ารักดีแต่มองด้านหน้าเหมือนปลายจมูกออกบานนิดๆไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่ไม่รู้ว่าตัวจริงสวยกว่าในรูปรึเปล่า 3.หมอคัมภีร์ ไม่เห็นคนมารีวิวเลยมีใครพอจะทราบข้อมูลมั้ยคะ แนะนำทีว่าทรงสวยมั้ย ลักษณะจมูกเป็นอย่างไรบ้าง พอดีมีคนแนะนำมาว่าทำสวยค่ะ หมอทั้ง3ท่านใครเก่ง ทำทรงสวยและเคสหลุดน้อย ช่วยแนะนำทีนะคะว่าทำกับคนไหนไม่ผิดหวัง หรือมีหมอท่านไหนจะแนะนำก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หาก 3 ท่านนี้ส่วนตัว เชียร์หมอฉันทัสมากกว่าครับ

สำหรับหมอนพรัตน์ ส่วนตัวมองว่าหากพื้นฐานจมูกมีปัญหาเยอะยังไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่
หมอคัมภีร์ หมอเทคนิค เยอะ ราคาค่อนข้างสูง บางครั้งทำเยอะเกินความจำเป็นไปนิดครับ สำหรับเคสที่เคยเห็นมา

่ีjulinenjoy

ลองดูหมอทรงยศ ที่ยศยาคลินิค คุณหมอเก่งเรื่องจมูกเกาหลี หยดน้ำ ใส่กระดูกหลังหูต่อปลาย ออกมาแล้วดูสวยค่ะ

bayongjang

เย้ๆ ตอบกระทู้ได้แล้ว :*
ขอโทษด้วยนะคะหายไปนานเลย เพราะปกติใช้มือถือเล่นเข้ามาดูหลายรอบแต่มันเข้าแต่ละหน้ายากมาก ไม่รู้ทำไม รหัสก็ตั้งใหม่ไม่ได้ก็เลยไม่ได้เข้ามาเลย
ตั้งแต่เปลี่ยนปรับปรุงใหม่ถึงเข้าเล่นได้
ขอบคุณพี่ๆที่แก้รหัสให้ด้วยนะคะ :h:

นึกว่าไม่มีใครจะมาตอบซะอีก อิอิ
สรุปแล้วทำกับหมอฉันทัสนะคะ กำลังจะทำเดือนหน้านี้ค่ะ ไม่รู้จะออกมายังไง ตื่นเต้นๆ :party:

bayongjang

หาก 3 ท่านนี้ส่วนตัว เชียร์หมอฉันทัสมากกว่าครับ

สำหรับหมอนพรัตน์ ส่วนตัวมองว่าหากพื้นฐานจมูกมีปัญหาเยอะยังไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่
หมอคัมภีร์ หมอเทคนิค เยอะ ราคาค่อนข้างสูง บางครั้งทำเยอะเกินความจำเป็นไปนิดครับ สำหรับเคสที่เคยเห็นมา
คิดแบบเดียวกันเลยค่ะ ดีนะตัดสินใจทำกับหมอฉันทัส ชอบทรงจมูกของคุณหมอ ดูออกแนวหวานๆน่ารักๆ >.< แต่ห่วงเรื่องกระดูกฝ่อ ไม่รู้จะมีวิธีรักษาให้ไม่ฝ่อมั้ยคะ

bayongjang

ลองดูหมอทรงยศ ที่ยศยาคลินิค คุณหมอเก่งเรื่องจมูกเกาหลี หยดน้ำ ใส่กระดูกหลังหูต่อปลาย ออกมาแล้วดูสวยค่ะ
ไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับคุณหมอเลย ตอนที่หาในเว็บมีอยู่แค่ไม่กี่หมอเองที่เห็นผลงาน ตอนนี้เลยจะทำกับหมอฉันทัสแล้วค่ะ
ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ

D

DavidMinho

Guest
เย้ๆๆ ขออภัยด้วยครับที่ก่อนหน้าใช้ยากนิดนึง..แหะๆ ตอนนี้น่าจะดูในมือถือได้สบายๆแล้วครับ
ขอบคุณที่กลับมาจ้าา

bayongjang

รบกวนถามต่ออีกนิดนะคะ จะทำยุบโหนกแก้ม ตัดกราม เสริมคาง โมหน้าใหม่ทีเดียวเลย 555
ที่คิดไว้คือว่าจะทำหน้าก่อน แล้วค่อยเสริมจมูก เพราะว่าจะได้รู้จมูกแบบไหนที่เหมาะกับหน้าเรา คิดถูกแล้วใช่มั้ยคะแบบนี้

แล้วถ้าทำหน้าก่อน พักฟื้นสัก1อาทิตย์ แล้วก็ทำจมูกเลยจะได้มั้ยคะ หรือควรจะทิ้งห่างสักเท่าไรดี แต่คือมีเวลาหยุดได้แค่เดือนเดียวเองค่ะ

หมอที่สนใจคือหมอสุทัศน์ อยากได้ตรงที่ทำคางใช้วิธีเลื่อนคาง เพราะไม่อยากใส่ซิลิโคน กลัวระยะยาวจะเบี้ยวมีปัญหา แนะนำหน่อยนะคะว่าควรทำกับหมอท่านนี้หรือไม่ เพราะเห็นเคสหลุดหลายคนเหมือนกัน ส่งมาหลังไมค์ก็ได้นะคะ จะนัดทำเดือนหน้าค่ะ

หมอที่สนใจอีกก็มีหมอจรัล มหาทุมะรัตน์ กับหมอนนท์ โรจวชิรนนท์ แต่ราคาก็แพงกว่าเยอะเลย แพงแต่ปลอดภัยก็ดีกว่าค่ะ แต่คุณหมอใช้ซิลิโคนเสริมคาง

รบกวนแนะนำทีนะคะ :blush:
ปล.ยกเว้นหมอจุฑา ไม่เอาค่ะ มีประเด็นมาแล้ว

bayongjang

เย้ๆๆ ขออภัยด้วยครับที่ก่อนหน้าใช้ยากนิดนึง..แหะๆ ตอนนี้น่าจะดูในมือถือได้สบายๆแล้วครับ
ขอบคุณที่กลับมาจ้าา
ขอบคุณมากค่ะ ^_^

freshnight

คิดแบบเดียวกันเลยค่ะ ดีนะตัดสินใจทำกับหมอฉันทัส ชอบทรงจมูกของคุณหมอ ดูออกแนวหวานๆน่ารักๆ >.< แต่ห่วงเรื่องกระดูกฝ่อ ไม่รู้จะมีวิธีรักษาให้ไม่ฝ่อมั้ยคะ

หากชอบสไตล์ หวานๆ หมอฉันทัสเป็นคำตอบครับ เพราะผู้หญิงทำออกมาแล้วหน้าจะไม่แข็งครับ

ส่วนเรื่องกระดูกฝ่อ ขึ้นอยู่กับคุณหมอครับ หากวางในตำแหน่งที่ถูกต้องเหมาะสมก็ไม่มีปัญหาครับ
เพราะกระดูกที่ผ่อไปคือเลือดไม่ไปเลี้ยงครับ คนไข้ก็ดูแลตามที่แพทย์แนะนำตามปกติครับ

freshnight

รบกวนถามต่ออีกนิดนะคะ จะทำยุบโหนกแก้ม ตัดกราม เสริมคาง โมหน้าใหม่ทีเดียวเลย 555
ที่คิดไว้คือว่าจะทำหน้าก่อน แล้วค่อยเสริมจมูก เพราะว่าจะได้รู้จมูกแบบไหนที่เหมาะกับหน้าเรา คิดถูกแล้วใช่มั้ยคะแบบนี้

แล้วถ้าทำหน้าก่อน พักฟื้นสัก1อาทิตย์ แล้วก็ทำจมูกเลยจะได้มั้ยคะ หรือควรจะทิ้งห่างสักเท่าไรดี แต่คือมีเวลาหยุดได้แค่เดือนเดียวเองค่ะ

หมอที่สนใจคือหมอสุทัศน์ อยากได้ตรงที่ทำคางใช้วิธีเลื่อนคาง เพราะไม่อยากใส่ซิลิโคน กลัวระยะยาวจะเบี้ยวมีปัญหา แนะนำหน่อยนะคะว่าควรทำกับหมอท่านนี้หรือไม่ เพราะเห็นเคสหลุดหลายคนเหมือนกัน ส่งมาหลังไมค์ก็ได้นะคะ จะนัดทำเดือนหน้าค่ะ

หมอที่สนใจอีกก็มีหมอจรัล มหาทุมะรัตน์ กับหมอนนท์ โรจวชิรนนท์ แต่ราคาก็แพงกว่าเยอะเลย แพงแต่ปลอดภัยก็ดีกว่าค่ะ แต่คุณหมอใช้ซิลิโคนเสริมคาง

รบกวนแนะนำทีนะคะ :blush:
ปล.ยกเว้นหมอจุฑา ไม่เอาค่ะ มีประเด็นมาแล้ว

คือบอกเลยครับ ว่าต้องทิ้งระยะห่างพอสมควร เพราะการทำโหนกแก้มจะค่อนข้างบวมมาก และบวมนานครับ

อย่างน้อยก็สามเดือนขึ้นไป

ไม่เช่นนั้นก็ต้องเลือกทำที่สามารถทำพร้อมกันไปได้เลยครับ

ส่วนตัวก็แนะนำหมอสุทัศน์ครับ เพราะทำเคสเยอะ แล้วความชำนาญจะมีมาก มากกว่าหมอที่ไม่ค่อยได้ทำเคสครับ

ส่วนเคสหลุดหากไม่มั่นใจต้องลองไปคุยกับหมออีกทีครับ หมอแต่ละทีสำหรับความคิดซี มีเคสหลุดนะครับ แต่เราจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

สำหรับ ข้อดีของการผ่าตัดที่ รพ. คือมีอุปกรณ์การช่วยเหลือชีวิตที่ครบครันครับ

หากสนใจหมอสุทัศน์ ซีแนะนำให้ติดต่อ ผ่าน ป้าวุ้นเส้นนะครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย

แต่เค้าเป็นเอเจนซี่ ที่มีหน้าที่ซัพพอร์ตคนไข้ คือนอกจากจะมีคนที่ดูแลเราเป็นพิเศษแล้วยังเป็นนายหน้ารับประกันให้เราได้นั่นเองครับ

bayongjang

โอ้วว ผมอยากเลื่อนคางเหมือนกันคัรบ
มีหมอในดวงใจมั้ยคะเผื่อจะได้มีทางเลือกเพิ่ม ตอนนี้กำลังตัดสินใจจองคิวหมอสุทัศน์แล้วค่ะ >_<

bayongjang

คือบอกเลยครับ ว่าต้องทิ้งระยะห่างพอสมควร เพราะการทำโหนกแก้มจะค่อนข้างบวมมาก และบวมนานครับ

อย่างน้อยก็สามเดือนขึ้นไป

ไม่เช่นนั้นก็ต้องเลือกทำที่สามารถทำพร้อมกันไปได้เลยครับ

ส่วนตัวก็แนะนำหมอสุทัศน์ครับ เพราะทำเคสเยอะ แล้วความชำนาญจะมีมาก มากกว่าหมอที่ไม่ค่อยได้ทำเคสครับ

ส่วนเคสหลุดหากไม่มั่นใจต้องลองไปคุยกับหมออีกทีครับ หมอแต่ละทีสำหรับความคิดซี มีเคสหลุดนะครับ แต่เราจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

สำหรับ ข้อดีของการผ่าตัดที่ รพ. คือมีอุปกรณ์การช่วยเหลือชีวิตที่ครบครันครับ

หากสนใจหมอสุทัศน์ ซีแนะนำให้ติดต่อ ผ่าน ป้าวุ้นเส้นนะครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย

แต่เค้าเป็นเอเจนซี่ ที่มีหน้าที่ซัพพอร์ตคนไข้ คือนอกจากจะมีคนที่ดูแลเราเป็นพิเศษแล้วยังเป็นนายหน้ารับประกันให้เราได้นั่นเองครับ
ก็คิดว่าจะติดต่อป้าวุ้นเส้นเหมือนกันค่ะ พอคุณfreshnight แนะนำหมอสุทัศน์ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย ไม่รู้เราจะโชคดีโชคร้าย 555

ห่างตั้ง3เดือนเลยหรอคะ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศมีเวลากลับไปทำสวยแค่เดือนเดียวเอง สงสัยคงต้องทำแค่กรามกับคางก่อน แล้วก็จมูก จริงๆอยากทำแค่นี้แต่กลัวหน้าไม่เรียวเพราะช่วงโหนกแก้มยังบานอยู่หน้าก็จะไม่แคบลง (คิดเอง)
คงต้องเข้าไปให้หมอจับหนังหน้าวิเคราะห์ดูว่าต้องทำอะไรบ้าง :D
ขอบคุณที่แนะนำค๊า

D

DavidMinho

Guest
มีหมอในดวงใจมั้ยคะเผื่อจะได้มีทางเลือกเพิ่ม ตอนนี้กำลังตัดสินใจจองคิวหมอสุทัศน์แล้วค่ะ >_<
คิดเฉยๆครับ อิอิยังไม่กล้า

freshnight

ก็คิดว่าจะติดต่อป้าวุ้นเส้นเหมือนกันค่ะ พอคุณfreshnight แนะนำหมอสุทัศน์ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย ไม่รู้เราจะโชคดีโชคร้าย 555

ห่างตั้ง3เดือนเลยหรอคะ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศมีเวลากลับไปทำสวยแค่เดือนเดียวเอง สงสัยคงต้องทำแค่กรามกับคางก่อน แล้วก็จมูก จริงๆอยากทำแค่นี้แต่กลัวหน้าไม่เรียวเพราะช่วงโหนกแก้มยังบานอยู่หน้าก็จะไม่แคบลง (คิดเอง)
คงต้องเข้าไปให้หมอจับหนังหน้าวิเคราะห์ดูว่าต้องทำอะไรบ้าง :D
ขอบคุณที่แนะนำค๊า

ลองปรึกษาก่อนก็ได้ครับ

ส่วนตัวคิดว่ามีเวลาไม่มาก ก็ค่อยๆทำไปครับ

ดีกว่ารีบแล้วออกมาไม่ดีครับ

เพราะแต่ละอย่างก็ต้องใช้เวลากว่าจะเข้าที่ครับ

bayongjang

ปรึกษาป้าวุ้นเส้นละคะ ให้ทำหน้าก่อนแล้วทิ้งห่าง3เดือนค่อยทำจมูก ไม่งั้นจมูกจะเบี้ยว แต่คือวางมัดจำจมูกไปแล้ว :cry:

ขอความเห็นหน่อยค่ะ
1.ทำหน้าก่อน แล้วอีกปีนึงค่อยทำจมูก ซึ่งต้องทิ้งเงินมัดจำไป 5,000
2.ทำจมูกก่อน แล้วอีกปีนึงค่อยทำหน้า คิดว่าทิ้งห่างปีนึงจมูกคงจะไม่เบี้ยวแล้วมั้ง
ทำแบบไหนก่อนถึงเห็นผลที่ดีกว่ากันคะ ไม่รู้จะทำไงดี :worried:

D

DavidMinho

Guest
2 จ้า เสียดายเงินนาาา...
ทำจมูกก่อน แล้วค่อยไปทำหน้าก็ได้จ้า

ด้านบน ด้านล่าง