1. hagger

hagger สมาชิกโดดเด่น

รีวิวเสริมคาง ไม่มีแผลข้างนอกเลย ทำที่มาสเตอร์พีซคลินิกครับ

หัวข้อกระทู้ ใน 'รีวิวศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย hagger, 19 กันยายน 2015.

รีวิวเสริมคาง ไม่มีแผลข้างนอกเลย ทำที่มาสเตอร์พีซคลินิกครับ

สวัสดีครับ วันนี้อยากขอรีวิวศัลยกรรมคางที่ผมเพิ่งได้ทำมาสดๆร้อนๆ ต้องบอกว่าผมมีอาชีพเป็นช่างแต่งหน้า เรื่องสวยๆงามก็ไม่ไกลตัวเลย ดารานางแบบที่แต่งหน้าส่วนมากก็ทำกันมาหมด พอเริ่มคิดอยากทำคางให้รูปหน้า มันได้รูปมากขึ้น เพราะรู้สึกหน้าตัวเองดูตันๆ เลยลองถามๆดาราบ้างเพื่อนที่เป็นช่างแต่งหน้าบ้างว่าทำที่ไหนดี...
    หลายคนก็บอกว่ามาที่มาสเตอร์พีซคลินิกดูสิ มีคนทำเยอะ ตอนนั้นผมเองก็ฟลอลโล่ไอจีหมอเสเจ้าของคลินิกอยู่ ก็เลยได้เข้ามาดูเรื่อยๆ สุดท้ายหาเวลาตันัดเข้ามาคุยกับหมอ ผมได้ปรึกษากับคุณหมอเบนซ์นะครับ หมอบอกเสริมใส่ซิลิโคนได้ ผมเลือกเป็นแบบเปิดแผลผ่าตัดด้านในครับไม่ได้ผ่าด้านนอก ส่วนซิลิโคนเป็นของเกาหลี
    หลังทำทันทีครับ ใช้เวลาผ่าไม่นานมากครับ หมอชำนาญ เจ็บตอนฉีดยาชาแปปเดียว น้อยกว่าที่คิดเยอะมาก ผมผ่าตัดช่วงเย็น ออกมาจากห้องผ่าตัดก็ค่ำแล้วนะ แต่คนที่นั่งรอในคลินิกยังแน่นอยู่เลย ที่นี่คนเยอะจริงๆ
    วันแรกชิวๆมากบอกตรงๆ 5555 สามารถรับงานแต่งหน้าได้ปกติ
    ตอนแรกกังวลมากๆครับ ว่าจะมาทำงานไม่ได้ กลัวเจ็บ กลับระบม สารพัดจะกลัว 5555 แต่ปรากฏว่าไม่เลย ชิวมากจริงๆ ทำงานได้ปกติมากก จนคนรอบข้างยังงงอ่ะครับ

วันที่3-4 เริ่มเห็นทรงชัดขึ้น แต่ยังมีบวมๆบ้าง น้อยมากๆ ย้ำว่าน้อยมากจริงๆ ผมก็ใช้ชีวิตปกติ แต่เน้นรักษาความสะอาดในปากเป็นพิเศษ มีบ้วนน้ำเกลือบ่อยหน่อย
    ก่อนทำและหลังทำ 7 วัน ทรงเริ่มเห็นชัด หน้าได้รูปมากขึ้น ผมลงรีวิวในไอจีส่วนตัว(@hackmakeup) กระแสตอบรับดีเกินคาดเลย มีแต่คนบอกอยากทำบ้าง 5555 ประทับใจมากครับ มีความมั่นใจขึ้นเยอะ คิดไม่ผิดที่ทำ ตอนนี้ไปไหนคนทักว่าไปทำไรมาหน้าดูเรียวขึ้น 555555ผม ก็ไม่ได้ปิดบังนะ บอกหมดว่าทำคางที่นี่มา อยากทำก็ลองสอบถามดูนะครับ @masterpiececlinic ไลน์ไปที่คลินิกเลย มี@ด้วยนะ เป็นไลน์ใหม่ครับ

2. oillylovelove

oillylovelove สมาชิกโดดเด่น

หน้าดูได้รูปมากขึ้นค่ะ ^^

3. sumontha

sumontha สมาชิกโดดเด่น

หน้าเรียวขึ้นเลย

4. milk_zap

milk_zap สมาชิกโดดเด่น

ทำมาเท่าไรค่ะ

5. hagger

ขอบคุณคับ

6. hagger

ผมทำมา 50,000 บาทคับ

7. freshnight

freshnight Junior Member Staff Member

ราคาสพรึงมากเลยอ่ะ

8. Pimsuda

Pimsuda สมาชิกโดดเด่น

หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ ดีใจด้วยนะจ้ะ

9. bumbleben

bumbleben สมาชิกโดดเด่น

ผมเพิ่งเห็นผู้ชายทำคางก็วันนี้แหละ มีคางแล้วดูดีขึ้นนะครับ ดูหน้าเรียวด้วยอ่ะ เท่าไรครับ แพงไหม?

10. hagger

ขอบคุณนะคับ

11. hagger

ผมทำมาราคา 50,000 บาทคับ

12. youyouok

youyouok สมาชิกโดดเด่น

ตอนทำเจ็บไหม

13. oven_

oven_ สมาชิกโดดเด่น

ทำมาแล้วดูดีครับ

14. mangotee

mangotee สมาชิกโดดเด่น

หล่อมาก

15. prawrymepraw

prawrymepraw สมาชิกโดดเด่น

หายไวๆ นะคะ

16. jamyumyum

jamyumyum สมาชิกโดดเด่น

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ อยากเห็นจัง

แบ่งปันหน้านี้