จมูก ทำจมูกมาใหม่ ใช้ฟันหน้ากัดอาหาร แล้วจมูกสะเทือน

ustogether

สมาชิกใหม่
26 มิถุนายน 2015
มีใครเป็นบ้างคะ??
คือเราเพิ่งทำจมูกมาได้ 3 วัน เวลากินอาหารแล้วใช้ฟันหน้ากัดอาหาร มันจะเจ็บแบบเสียวแปล๊บบไปทั้งจมูกเลย
เหมือนจมูกสะเทือนไปหมด
ตอนนี้ต้องใช้ฟันกรามอย่างเดียว
อยากทราบว่า การที่ใช้ฟันหน้ากัดอาหารแล้วรู้สึกจมูกกระเทือนแบบนี้ มีโอกาสส่งผลกระทบต่อจมูกไหมคะ?
เช่นจมูกเบี้ยว เอียง? เพราะตอนกระเทือนมันเจ็บมาก เลยค่อนข้างกังวลน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ไม่ครับ แค่มันดึงรั้งแผลก็เลยยังเจ็บครับ

ช่วงนี้ก็ระมัดระวังทานอะไรอ่อนๆไปก่อนครับ

ด้านบน ด้านล่าง