ทรงผมรับปริญญา ไอเดียแต่งผมสุดเก๋สไตล์คนดัง เรียบร้อย น่ารัก เป๊ะอ่ะ !

เวียงดาว

Junior Member

นอกจากเสื้อผ้าเครื่องแต่งกายอย่าง ชุดรับปริญญา และการเมคอัพใบหน้าจะเป็นสิ่งจำเป็นในวันรับปริญญาแล ้ว อีกสิ่งหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้กัน นั่นคือ เรื่องของทรงผมที่จำเป็นจะต้องเลือกแบบทรงผมที่เรียบ ร้อย และดูดี ที่สำคัญต้องไม่แปลกแหวกแนว อลังการ หรือแต่งเติมเครื่องประดับใด ๆ อีกด้วย วันนี้กระปุกดอทคอมจึงขอพาสาว ๆ ที่กำลังเตรียมเข้าพิธีรับปริญญาทุกคนไปชมไอเดียแบบท รงผมรับปริญญาสุดเก๋จาก เหล่าดารามาให้ชมกันเป็นเซต แต่ละทรงต้องบอกเลยว่าเรียบร้อย เก๋ไก๋ แถมยังแอบอินเทรนด์ไม่เบาเลยล่ะ ทั้งแบบผมเกล้า ผมเปีย และแบบผมสั้นก็สวยเก๋น่ารักแบบจัดเต็ม ว่าแล้วก็ไปชมกันเลย^^

เคล็ดลับสำคัญในการเลือกแบบทรงผมรับปริญญาให้สวยดูดี และสุภาพ :

สิ่งสำคัญที่ต้องคำนึงถึงเป็นอันดับแรก คือ สีผม ควรเป็นผมที่มีสีดำสนิท และควรเลือกจัดแต่งผมด้วยการเกล้าผมด้านหน้าและด้านห ลังให้ดูเรียบร้อย ไม่ว่าจะเป็นการถักเปียเก็บหรือการเก็บผมด้านหน้าและ ด้านข้างไม่ให้ลงมาปรก หน้าผากและสองข้างแก้ม สำหรับใครที่ต้องสวมหมวกรับปริญญา อาจจัดแต่งผมด้านหน้าด้วยการติดกิ๊บเก็บผมด้านหน้าให ้หมด ส่วนด้านหลังอาจปล่อยผมครึ่งศีรษะหรือรวบเป็นหางม้าต ่ำ ม้วนช่วงปลายให้เป็นลอนอ่อน ๆ เท่านี้ก็ได้ทรงผมรับปริญญาที่ดูเรียบร้อยแบบไม่ต้อง กลัวผมยุ่งไปตลอดทั้ง วันแล้วล่ะค่ะ นอกจากนี้ยังควรหลีกเลี่ยงการตกแต่งเครื่องประดับใด ๆ บนเรือนผม (กิ๊บ ที่คาดผม ยางรัดผมสี ๆ เป็นต้น) และการเลือกแบบทรงผมที่ดูเริ่ดหรูอลังการมากเกินไปอี กด้วย

ที่มา www.kapook.com

ด้านบน ด้านล่าง