พึ่งไปทำจมูกมา2วัน รูจมูกไม่เท่ากันจะหายไหมคะ

pond

สมาชิกใหม่
ถามประสบการณ์ผู้รู้หน่อยนะคะ พึ่งไปทำจมูกมาแล้วรูไม่เท่ากันเหมือนเพราะแผลเย็บ หมอบอกว่าตัดไหมก้หาย แต่จิตตกมากค่าถามผู้รู้หน่อยนะค่า มันจะกับมาเท่ากันไหมคะ หรือควรทำอย่างไรดี

ไฟล์แนบ

28.9 KB · อ่าน: 14

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หากเสริมจมูกอย่างเดียวไม่ได้ตัดปีกร่วมด้วย
รูจมูกจะกลับมาใกล้เคียงก่อนทำ หลังจากที่ยุบบวมครับ
หากก่อนทำรูจมูกเท่ากัน ก็จะเท่ากันครับ

เพราะอาการบวมนั้นจะทำให้รูปทรงจมูกเปลี่ยนไป
สองข้างบวมมากน้อยไม่เท่ากัน

แต่จะค่อยๆดีขึ้น อาจจะใช้เวลาเป็นเดือนครับ

noodok

สมาชิกโดดเด่น
28 กันยายน 2014
หายค่ะ ยังบวมอยู่นะคะ

aomm_th

สมาชิกโดดเด่น
ไม่หายค่ะ แต่อาจเกิดจากบวมค่ะ เลยทำให้ดูไม่เท่ากัน ต้องลุ้นหลังหายบวมน่ะค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง