โครงหน้า ระหว่าง botox กับพวกเครื่อง แบบไหนยกกระชับหน้าได้ดีกว่ากันคะ

gegee.bee

สมาชิกโดดเด่น
16 กรกฎาคม 2014
คือตอนนี้กำลังศึกษาเกี่ยวกับเรื่องยกกระชับหน้าอะคะเราเองอายุ ก็จะหลัก4แล้ว หน้าเริ่มหย่อนคล้อย เลยอยากสอบถามผู้รู้นะค่ะว่า botox กับพวกเครื่องยกกระชับ หรือ วิธีไหนที่จะทำให้หน้ากลับไปดูเหมือนเด็กได้อีกครั้งบ้างค่ะ อ่านมาหลายที่แล้วก็ยังไม่เจอคำตอบที่ตรงใจ แล้วทำไปแล้วมีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่าคะ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากเจ็บน้อยที่สุด และเห็นผลเร็วอะคะ (พอดีเป็นคนใจร้อน..นิดๆ) อิอิ ..... ขอบคุณค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ต้องดูปัญหาของแต่ละคนครับ

สำหรับว่าอายุหลัก 4 แล้ว การยกกระชับหน้าด้วยโบท็อกซ์ ตัดไปได้เลยครับ ไม่ตอบโจทย์
โบท็อกซ์จะฉีดรอยย่นเล็กๆน้อยๆ หรือกระชับหน้าได้นิดหน่อยครับ

หากใบหน้ามีความหย่อนคล้อยมากก็จำเป็นจะต้องผ่าตัดยกกระชับซึ่งสมัยนี้แผลน้อยความปลอดภัยสูง

แต่ก็มีวิธีอื่นๆ เช่นการร้อยไหม หรือเครื่องเลเซอร์พวก ไฮฟู เทอมาร์ท ครับ

gegee.bee

16 กรกฎาคม 2014
ตอนนี้เห็นมีพวกเครื่องยกกระชับ ไฮฟู เยอะมากเลยค่ะ ใครพอมีแนะนำที่ไหนบ้างค่ะ ที่ไม่เจ็บมากอะค่ะอยากไปลองทำดูบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ตอนนี้เห็นมีพวกเครื่องยกกระชับ ไฮฟู เยอะมากเลยค่ะ ใครพอมีแนะนำที่ไหนบ้างค่ะ ที่ไม่เจ็บมากอะค่ะอยากไปลองทำดูบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

ลองสอบถามที่เอเมดคลินิกนะครับ

pinkpown

เราแนะนำเป็นเครื่อง althera เป็นเครื่องยกกระชับใบหน้าได้ถึงชั้นกล้ามเนื้อใต้ผิวหนัง ซึ่งที่ยศการคลีนิกได้นำเข้ามา และคนที่ไม่สามารถทำได้ คือ คนที่พึ่งทำ Termage, ฉีดFiller ในระยะ 2-3 เดือน, ร้อยไหมทองคำหรือ มีเครื่องกระตุ้นหัวใจ ไม่แนะนำสำหรับคนที่อ้วนมาก, แก่มาก ถ้าสนใจลองดูข้อมูลจากเว็บของคลีนิคก่อน http://laser-surgery-bangkok.com/thai/

ด้านบน ด้านล่าง