จมูก ช่วยด้วยค่ะ จมูก ฉีดไขมันรองปลาย ,,,,,,

mea_zii

สมาชิกใหม่
ก่อนหน้านี้เคยเสริมจมูกด้วยซิลิโคน เสริมมา 6 ปี
ต่อมาเกิดปัญหาปลายบาง จึงถอดซิลิโคนออก พักไว้เป็นเวลา 4 เดือน
ล่าสุด ได้เสริมจมูกใหม่อีกครั้งด้วยซิลิโคน (ทำมาได้ 20 วัน)
เกิดปัญหาเรื่อง ตรงจุดเล็กๆตรงปลายจมูกที่เคยบาง ตอนนี้เกิดเงาดำๆ
เอามือจับก็ไม่เจ็บหรืออะไรนะคะ เพียงแต่ใจรู้ว่าเป็นจุดที่เนื้อบาง

อยากทราบว่า
1. สามาถฉีดไขมันเพื่อรองปลายไม้ได้หรือไม่คะ ?
2. ถ้าสามารถฉีดได้ รบกวนแนะนำคุณหมอ
หรือเพื่อนๆท่านไหนทราบราคาและคุณหมอที่สามารถแก้ไขได้
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ตอนนี้ไม่สบายใจเลย เดินหากระจกส่องปลายจมูกทั้งวันเลยค่ะ : (

** ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆท่านไหนที่สละเวลาตอบนะคะ

mea_zii

สมาชิกใหม่
เราอยากได้คำแนะนำ มาขอคำปรึกษาจากเพื่อนในบอร์ด ที่ตั้งใจมาแนะนำจริงๆ
ไม่ใช่โปรโมทคลินิก โปรโมทหมอ ที่ให้คนมาโพสชื่อ โพสเว็บ โพสเบอร์
เรานั่งอ่านเว็บดั้งโด่งไปจนหน้า 27 ก็เจอแต่แบบนี้
เรามาเว็บโดดเด่นก็เจอแต่การตลาดของคลินิกเจ้าเดิม
เหนื่อยค่ะ อ่านจนเหนื่อย : (

คนกลุ้มใจ อยากได้คำแนะนำ จากประสบการณ์ของเพื่อนๆโดยตรง
เรื่องปรึกษาหมอ ปรึกษาหลายท่านเลยค่ะ
ตอนนี้ขอคำแนะนำจากคนเคยประสบปัญหาเดียวกันนะคะ
ไม่เอาการตลาด*****

kim235

สมาชิกโดดเด่น
แนะนำลองไปปรึกษาที่stm ดูนะคะ เผื่อเขาแนะนำได้ เพราะเราก็เคยไปปรึกษาเรื่องจมูกมาเหมือนกัน เราว่าโอเคนะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เราอยากได้คำแนะนำ มาขอคำปรึกษาจากเพื่อนในบอร์ด ที่ตั้งใจมาแนะนำจริงๆ
ไม่ใช่โปรโมทคลินิก โปรโมทหมอ ที่ให้คนมาโพสชื่อ โพสเว็บ โพสเบอร์
เรานั่งอ่านเว็บดั้งโด่งไปจนหน้า 27 ก็เจอแต่แบบนี้
เรามาเว็บโดดเด่นก็เจอแต่การตลาดของคลินิกเจ้าเดิม
เหนื่อยค่ะ อ่านจนเหนื่อย : (

คนกลุ้มใจ อยากได้คำแนะนำ จากประสบการณ์ของเพื่อนๆโดยตรง
เรื่องปรึกษาหมอ ปรึกษาหลายท่านเลยค่ะ
ตอนนี้ขอคำแนะนำจากคนเคยประสบปัญหาเดียวกันนะคะ
ไม่เอาการตลาด*****

การฉีดไขมันตรงปลายจมูกหลังทำด้วยซิลิโคนค่อนข้างยากครับ เพราะปลายจมูกเราตึงโดนรั้งด้วยซิลิโคนแล้ว ไม่ค่อยมีพื้นที่ให้ฉีดครับ

เบื้องต้นลองปรึกษาแพทย์หลายๆท่านดูครับ

แต่สำหรับส่วนตัวอยากแนะนำให้แก้จมูก หรือใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองตรงปลายจมูกเพื่อแก้ไขตรงเนื้อที่บางป้องกันการทะลุ

แพทย์ที่เคยเห็นผลงานการแก้ไขแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูเข้าไปรองได้เลยโดยไม่ต้องถอดซิลิโคน ก็หมอเฉลิมครับ ลองเข้าไปปรึกษาก่อนได้ และคิวไม่นานเหมือนสมัยก่อนแล้วครับ

ด้านบน ด้านล่าง