สอบถามเรื่องถอดซิลิโคนหน่อยค่ะ

น้ำตาล

Junior Member
30 ธันวาคม 2013
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะคือว่าได้เสริมจมูกครั้งแรกคุณหมอฝนฮั้มให้ด้วยแต่ซิลิโคนไม่เกาะได้ทำการผ่าแก้ไขฝนฮั้มเพิ่มให้ใหม่เลยหลังจากครั้งแรก17วัน จนล่าสุดหลังจากแก้ไขได้21วัน. ก็ไม่ดีขึ้นซิลิโคนเหมือนไม่คลุมฮั้มหมดเห็นขอบกระดูกชัดเจนด้านขวา. ดูน่าเกลียดค่ะเพราะซิลิโคนเริ่มรัดแกนแต่มันรัดข้างเดียว เบื่อที่จะแก้แล้วค่ะกลัวเป็นเหมือนเดิม เลยอยากถามหน่อยค่ะว่ากรณีของเราน่าจะทิ้งไว้นานแค่ไหนถึงไปถอดออกได้คะ และถ้าถอดแล้วเย็บรอยเดิมแผลเย็บจะหดรั้งไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
สามเดือนครับ

ส่วนหลังถอดซิลิโคนแล้ว

รูปจมูกจะไม่เหมือนเดิมแน่นอน อาจจะแบนลงครับ

เพราะตรงสันจมูกถูกฝนออกไปไม่รู้ว่าหมอฝนมากน้อยแค่ไหน

ส่วนรอยเย็บข้างในจมูกเล็กๆ ไม่ค่อยมีผลอะไรครับ

ผลมันอยู่ที่หมอเค้าตะไบจมูกไปแล้วนั่นอ่า

น้ำตาล

30 ธันวาคม 2013
freshnight โพสต์ว่า:

รูปจมูกจะไม่เหมือนเดิมแน่นอน อาจจะแบนลงครับ

เพราะตรงสันจมูกถูกฝนออกไปไม่รู้ว่าหมอฝนมากน้อยแค่ไหน

ส่วนรอยเย็บข้างในจมูกเล็กๆ ไม่ค่อยมีผลอะไรครับ

ผลมันอยู่ที่หมอเค้าตะไบจมูกไปแล้วนั่นอ่า
ขอบคุณที่มาตอบนะคะใจอยากเอาออกแล้วค่ะไม่อยากแก้แล้วแต่เอาออกก็กลัวรูปจมูกน่าเกลียด รบกวนถามอีกนิดได้ไหมคะว่าจำเป็นต้องเอาออกกับหมอคนเดิมไหม เพราะหมอคนเดิมฉีดยาชาอย่างเดียวอยากหาหมอที่เอาออกแบบหลับอ่ะค่ะ ยังกลัวอยู่มากๆ

0pEL

Administrator

ไม่จำเป็นต้องเอาออกที่เดิมครับ ถ้าไปเอาออกที่อื่น อาจจะต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายเกิดขึ้น แต่ถ้าเอาออกจากที่เดิมอาจจะไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายก็ได้ (ขึ้นอยู่กับแต่ละคลินิกด้วย) จริง ๆ เอาซิลิโคนออกแปบเดียวก็เสร็จแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ยานอนหลับเลย

freshnight

30 สิงหาคม 2013

ตามโอเปิ้ลเลยครับ หากเอาออกที่อื่นเนี่ย อาจจะต้องมีค่าใช้จ่ายครับ แต่คลินิกศัลยกรรมต่างๆสามารถเอาออกให้ได้ครับ หากเอาออกแล้ว พักจมูกสัก 3 เดือนแล้วหากดูแล้วไม่พอใจก็สามารถเสริมใหม่ได้อีกเช่นกันครับ ไม่ต้องกังวลมากนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง