ดูดไขมัน อยากดูดไขมันที่ไหนดี

เบบี้มายด์

สมาชิกใหม่
26 กุมภาพันธ์ 2015
สอบถามเรื่องลดน้ำหนักจากผู้รู้จ้า

ตอนนี้สูง 160 ซม. น้ำหนัก 65 กก. (จากเดิม น้ำหนักแค่ 48 กก.) แต่เราตั้งท้อง 6 ครั้ง แต่รอดมาได้แค่ 1 ท้อง .... ตอนนี้ลูกชายได้ 6 ขวบเมื่อ มกราคม ที่ผ่านมา แต่ตลอดเวลา 6 ปี น้ำหนักไม่ลดลงเลย ... เคยอ่านในเน็ตหลายๆ กระทู้เขียนว่า ถ้าคลอดลูกแบบธรรมชาติ และให้นมลูก น้ำหนักก็จะลดลงเอง แต่เราครรภ์เป็นพิษ ทำให้ต้องผ่าคลอด น้ำนมก็ไม่มี มันเลยอืดอยู่อย่างนี้ ....

คำถามคือ

1. เราจำเป็นต้องลดน้ำหนัก ก่อนไปดูดไขมันไหม .... หรือว่า สามารถดูดไขมันก่อน แล้วมาเข้าคอร์ดทำให้เฟริมอีกที

2. ทำที่ไหนดี ส่วนตัวคิดว่า ไม่อยากทำที่คลีนิค เพราะข้อผิดพลาดอาจจะมีสูงกว่าทำที่ โรงพยาบาล ... อยากได้ชื่อคุณหมอที่ทำเนียนๆ ดีๆ เพราะส่วนมากการทำศัลยกรรม ไม่ว่าจะเป็นที่ส่วนไหน งานจะออกมาสวยสมใจไหม อยู่ที่มือแพทย์ ...

3. ทำพร้อมกันทั้งตัวดีกว่า หรือว่า ทำทีละส่วนดีกว่า (หากทำทีละส่วน ต้องทิ้งระยะห่างกันนานไหม ถึงจะเริ่มทำอีกส่วนได้)

4. มันจะบวม / จะช้ำ นานไหม

5. ราคาค่ะ ... ที่ไหนราคาเป็นมิตร ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

kim235

สมาชิกโดดเด่น
มาคอนเฟิมที่stmอีก 1เสียงค่ะ เราเคยลองไปปรึกษามา เขาแนะนำดีมากๆค่ะ เรามีแพลนจะไปทำศัลยกรรม เดือนเมษานี้แล้วค่ะ ;)

pinkpown

ชี้แจงเป็นข้อ ๆ นะคะ
1. เราจำเป็นต้องลดน้ำหนัก ก่อนไปดูดไขมันไหม .... หรือว่า สามารถดูดไขมันก่อน แล้วมาเข้าคอร์ดทำให้เฟริมอีกที >> ปกติแล้วเคสที่ต้องลดน้ำหนักคือคนที่อ้วนมากๆ น้ำหนักเยอะๆจริงๆ คุณหมอจะแนะนำให้ลองลดดูและใช้การดูดไขมันช่วย

2. ทำที่ไหนดี ส่วนตัวคิดว่า ไม่อยากทำที่คลีนิค เพราะข้อผิดพลาดอาจจะมีสูงกว่าทำที่ โรงพยาบาล ... อยากได้ชื่อคุณหมอที่ทำเนียนๆ ดีๆ เพราะส่วนมากการทำศัลยกรรม ไม่ว่าจะเป็นที่ส่วนไหน งานจะออกมาสวยสมใจไหม อยู่ที่มือแพทย์ ... >> เราแนะนำยศการคลีนิกค่ะ มาตรฐานทั้งเครื่องมือแพทย์และห้องผ่าตัด เทียบเท่ากับในโรงพยาบาลได้เลยค่ะ

3. ทำพร้อมกันทั้งตัวดีกว่า หรือว่า ทำทีละส่วนดีกว่า (หากทำทีละส่วน ต้องทิ้งระยะห่างกันนานไหม ถึงจะเริ่มทำอีกส่วนได้) >> แล้วแต่ความอดทนของคนไข้ ว่าจะทนเจ็บได้แต่ไหนค่ะ หากทนเจ็บได้ก็ทำได้พร้อมกันหลายจุดค่ะ

4. มันจะบวม / จะช้ำ นานไหม >> แล้วแต่เคส แต่โดยประมาณขั้นต่ำ 7 วัน แล้วแต่คนด้วยนะค่ะ

5. ราคาค่ะ ... ที่ไหนราคาเป็นมิตร ค่ะ >

แก้ไขล่าสุดโดย mod:

pinyada6

16 มิถุนายน 2015
Vaser จะดูดไขมันได้มาก ทำได้ทุกส่วนเสียเลือดน้อยมาก จุดเจาะเล็กแทบไม่เห็นแผลเป็น เห็นผลดีในไขมันก้อนใหญ่image.jpg

pinyada6

16 มิถุนายน 2015
ติดต่อสอบถาม และสามารถขอดูรีวิวเพิ่มได้นะคะ

ด้านบน ด้านล่าง