โครงหน้า มีวิธีไหนพอจะช่วยให้ หน้าเรียว หน้าเป๊ะ วีเชฟ แบบดารา บ้างคะ เห็นหน้าเรียวๆ กันทุกคนเลย

GibGib

สมาชิกใหม่
10 กุมภาพันธ์ 2015
บอกตรงๆ ว่าอิจฉาพวกนางมากๆ เลยอ่ะ หน้าแต่ละคนแบบว่า เรียวมาก เราเองก็อยากจะมีหน้าเรียวๆ บ้างเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะทำด้วยวิธีไหนดี ที่พอจะรู้จักก็เห็นจะมีแค่ โบท็อก กับ ร้อยไหม พวกไหมล็อก ไหมธรรมดาทั่วไปอ่ะ เพื่อนๆ ว่าเราควรเลือกทำแบบไหนดีคะ ขอแบบปลอดภัยด้วยนะคะ ขอบคุณล้วงหน้าเลยแล้วกันนะคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อันนี้ขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมด้วยครับ

ส่วนใหญ่ที่เห็นดาราหน้าเล็กๆ เพราะโครงหน้าเดิมเค้าเล็กอยู่แล้ว

มีไขมัน มีกล้ามเนื้อกราม ก็ฉีดลดแฟต ฉีดโบท็อกซ์ หน้าก็จะเรียวขึ้นกว่าเดิม

ส่วนเจ้าของกระทู้ ต้องดูก่อนว่าสาเหตุที่หน้าใหญ่ หน้าบาน เพราะอะไร
บางคนเป็นที่กรามกล้ามเนื้อโต ก็ฉีดโบท็อกซ์
ถ้าแก้มเยอะมาก ก็ฉีดสลาย
หรือถ้าหน้ามีความหย่อนคล้อยก็ร้อยไหม

สามารถทำควบคู่พร้อมกันได้
แต่หากหน้าใหญ่เพราะโครงหน้ากระดูก ก็ตัดกราม ตัดโหนกแก้มให้หน้าเล็กลงได้
คือต้องดูว่าปัญหาจริงๆคืออะไร พบแพทย์ให้แพทย์วินิจฉัยดีที่สุดครับ

chompoou_111

สมาชิกใหม่
24 กุมภาพันธ์ 2015
ใช้ค่ะ น่าจะอยู่ที่หน้าเดิมว่ารูปหน้า พอไปวัดไปว่าได้หรือเปล่า เพราะการไปฉีดหรือร้อยไหมมันมีส่วนแค่ช่วยให้หน้าสวยขึ้นจริงคะ เพื่อนๆ น่าจะไปลองปรึกษากับคุณหมอที่มีความรู้เรื่องการปรับรูปหน้าดูค่ะ การทำแต่ละอย่างผลก็น่าจะแตกต่างกันอยู่แล้วค่ะ

noofur

สมาชิกโดดเด่น
ร้อยไหม ไหมล็อกก็น่าสนนะ เห็นว่าทำแล้วอยู่ได้นาน

MiwMiw

เห็นที่ยศการคลินิก เพิ่งเอาตัว Microliposuction หรือ Laserliposuction ซึ่งคุณหมอสมยศได้ให้ความเห็นว่า มันเป็นการยกกระชับใบหน้าที่ดีที่สุด คือโปรแกรมพวกนี้จะเห็นผลทันทีหลังทำเสร็จเลย

ติดต่อสอบถาม ยศการคลินิก โทร 02-253-8901 คับ (สาขาราชดำริ)

bunny5555

อยากหน้าเรียว ลองไปปรึกษาที่นี่ดูค่ะ http://www.stmstyle.com/ มีศัลยกรรมปรับรูปหน้า ฉีดโบท็อก ฟิลเลอ ไม่ทำไม่เป็นไรค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาก่อนได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ อันนี้รับคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมจากประเทศเกาหลีโดยตรงด้วยค่ะ

ginny.wisry

18 มิถุนายน 2014
อันนี้ขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมด้วยครับ

ส่วนใหญ่ที่เห็นดาราหน้าเล็กๆ เพราะโครงหน้าเดิมเค้าเล็กอยู่แล้ว

มีไขมัน มีกล้ามเนื้อกราม ก็ฉีดลดแฟต ฉีดโบท็อกซ์ หน้าก็จะเรียวขึ้นกว่าเดิม

ส่วนเจ้าของกระทู้ ต้องดูก่อนว่าสาเหตุที่หน้าใหญ่ หน้าบาน เพราะอะไร
บางคนเป็นที่กรามกล้ามเนื้อโต ก็ฉีดโบท็อกซ์
ถ้าแก้มเยอะมาก ก็ฉีดสลาย
หรือถ้าหน้ามีความหย่อนคล้อยก็ร้อยไหม

สามารถทำควบคู่พร้อมกันได้
แต่หากหน้าใหญ่เพราะโครงหน้ากระดูก ก็ตัดกราม ตัดโหนกแก้มให้หน้าเล็กลงได้
คือต้องดูว่าปัญหาจริงๆคืออะไร พบแพทย์ให้แพทย์วินิจฉัยดีที่สุดครับ

เริ่ดค่ะ

sujita

27 กุมภาพันธ์ 2015
ทำ mesoestetic ค่ะ เคยเ็นรีวิวเวเลปก็ทำกันเยอะคะ ลองหาข้อมูลดูค่ะ

poyza

รอยไหมค่ะ วีเชฟเลย

kim235

ต้องดูที่หน้าด้วยค่ะ ว่าหน้าไม่เรียวเพราะไขมันหรือกราม+โหนกแก้ม ถ้าเพราะไขมันก็ฉีดFat เลยค่ะ แต่ถ้าเพราะกรามก็ฉีดโบท็อกซ์ แต่ถ้าอยากถาวรเลยก็ตัดกรามค่ะ ลองไปปรึกษาที่stm ดูนะคะถ้าเรื่องตัดกราม เพราะที่นี่ดูปลอดภัยดี เราเคยไปปรึกษามา

pinkpown

นอกจากเมโส โบทอกซ์ ร้อยไหม ยังมีเทคโนโลยีใหม่ๆอีกเยอะ ที่ช่วยยกกระชับ จัดกรอบใบหน้าให้สวยได้รูป ลองดูข้อมูลจากเว็บบอร์ดต่างๆ ก็ช่วยได้เยอะนะค่ะ

khwanchair

สมาชิกใหม่
12 ธันวาคม 2014
แล้วแต่ว่าโครงหน้าเป็นยังไงนะครับ โบท็อกก็จะช่วยลดกราม แต่ถ้าลดแก้มก็จะเป็นตัวเมโส ส่วนปลอดภัยมั้ยต้องเลือกที่ทำดีๆ ได้มาตรฐานหน่อย ถ้าไปทำพวกหมอกระเป๋างี้ความเสี่ยงมันก็เยอะกว่าอยู่แล้ว ตอนผมไปทำก็เลือกทำของเชอรี่คลินิกแถวบ้านนี่แหละ ได้ยินมาว่าหมอของที่นี่มาจากโรงบาลบางปะกอกได้ตัดสินใจไปทำครับ

น้ำขิง

21 ธันวาคม 2016
ต้องดูที่โครงหน้าเดิมด้วยนะค่ะ ร้อยไหม โบท็อกซ์ แนะนำ หมอโอภาส ประชานิเวศน์ ค่ะ

naturo

พวกนั้นเงินเยอะค่า เค้าก็ทำกันสารพัดแหละ นี่ไปส่งเว็บธีรพรคลินิก.คอม เจอรูปดารามาทำเฟซล็อคที่นี่หน้าตึงๆทั้นนั้น เรียว เป๊ะทุกคน

auernaree.jkk

5 มิถุนายน 2018
มีวิธีการหลายอย่างเลยค่ะที่จะทำให้หน้าเรียว
แต่ขึ้นอยู่ว่าอะไรคือปัญหาหลักที่ทำให้หน้าไม่เรียวค่ะ
เช่น เป็นเพราะกล้ามเนื้อ หรือเป็นที่หนัง หรือไขมัน สามารถปรึกษาที่่ https://www.masterpiececlinic.com/ หรือดูรีวิวจากท่านอื่นก่อนได้นะคะ ^^

Vsquare Clinic

เบื้องต้น ต้องลองกัดฟันแล้วจับแก้มดูว่าเป็นกล้ามเนื้อหรือไขมันครับ ถ้าเป็นกล้ามเนื้อกัดฟันแล้วจะเด้งเป็นก้อนแข็ง ถ้าเป็นไขมันกัดฟันแล้วยังนิ่มครับ
โบทอกลดกล้ามเนื้อ เมโสแฟตลดไขมันครับ
ช่วยให้แก้มยุบ หน้าเรียวขึ้น ทั้งคู่ครับ
หรือถ้าแก้มเป็นไขมันหย่อนเยอะ ใช้การร้อยไหมก้างปลาครับ

แนะนำพบแพทย์เพื่อตรวจประเมินรูปหน้าครับ

ด้านบน ด้านล่าง