จมูก ทำจมูกมา 2 อาทิตย์ เผลอสะบัดหน้า ขอปรึกษาด่วน T.T

Everlicious

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ

พอดีทำจมูกแบบใช้กระดูกอ่อนหลังหูต่อปลาย ทีนี้ตอนนอนเล่นมือถืออยู่บนเตียง มันจะตกใส่หน้า เลยตกใจสะบัดค่อนข้างแรงมั้ง เจ็บๆนิดๆ จะเบี้ยวมั้ยคะ T_Tจิตตกมากเลย ก่อนหน้า2 อาทิตย์ก็มีสะบัดแล้วอีก2-3 รอบเพราะมือถือนี่เหมือนกัน นี่จะไม่เล่นบนเตียงแล้วค่า แต่ใครพอมีความรู้ว่ามันเบี้ยวง่ายมั้ยคะ? ทั้งซิลิโคนทั้งกระดูกที่ปลายอะค่ะ? นี่ดูแลดีทุกอย่าง ถ้ามาเบี้ยวเพราะสะบัดหลบมือถือนี่ เสียโง่เลย :cry:
ขอบคุณมากๆค่ะ

D

DavidMinho

Guest
ถ้าไม่โดนอะไรกระแทกแรงๆไม่เป็นอะไรมั้งครับ
เพราะเราแค่สะบัดหน้า สองอาทิตย์น่าจะโอเคแล้วครับ

MiwMiw

ไม่กระแทกอะไรก้อถือว่าโชคดีไปค่ะ ยิ่งทำด้วยกระดูกอ่อน ก้อน่าจะอยู่ทนนะคะ ขึ้นอยู่กับฝีมือหมอค่ะ
ส่วนตัวเราทำแกนของอมเริกาที่ยศการคลินิกกับหมอสมยศ บอกตามตรงบางทีมีโดนนั้นนี่บ้างเล็กน้อย ก้อจิตตกค่ะ แต่หมอดูแลให้คำแนะนำการดูแลรักษาประคบประหงมเป็นลูกคนนึงเลยค่ะ มีใครสนใจติดต่อได้ที่ 02-253-8901 ค่ะ สาขาราชดำริ นะคะ

asmars

สมาชิกใหม่
เราแก้ไขทรงจมูกค่ะ ครั้งแรกที่ไปทำจมูกมา เราไม่ชอบเลยไปทำใหม่ที่ของขวัญคลินิก ทางคลินิกจะออกแบบออกแบบให้เข้ากับหน้าเราด้วยค่ะ ตอนนี้ชอบมากเลยค่ะ ลองไปปรึกษาที่ของขวัญคลีนิคดูนะค่ะ

A nanvaris

สมาชิกใหม่
ปกติหลังทำจมูกมาใหม่ๆ ไม่เกิน 3 เดือน
ต้องระวังการกระแทกแรงๆ นอนตะแคงเอาจมูกดันหมอน
รวมไปถึงการสะบัดหน้าแรงๆ ด้วยครับ
คุณบอกว่าสะบัดแล้วเจ็บ ควรสังเกตุดูว่าเกิดการเบี้ยวหรือเปล่า
โดยเอาไม้บรรทัดมาตั้งตรงตามแนวสันจมูกแล้วเทียบดู
หรือให้คนอื่นสังเกตุดูก็ได้

Everlicious

ถ้าไม่โดนอะไรกระแทกแรงๆไม่เป็นอะไรมั้งครับ
เพราะเราแค่สะบัดหน้า สองอาทิตย์น่าจะโอเคแล้วครับ

ขอบคุณค่าสบายใจขึ้นเยอะเลย~

Everlicious

ปกติหลังทำจมูกมาใหม่ๆ ไม่เกิน 3 เดือน
ต้องระวังการกระแทกแรงๆ นอนตะแคงเอาจมูกดันหมอน
รวมไปถึงการสะบัดหน้าแรงๆ ด้วยครับ
คุณบอกว่าสะบัดแล้วเจ็บ ควรสังเกตุดูว่าเกิดการเบี้ยวหรือเปล่า
โดยเอาไม้บรรทัดมาตั้งตรงตามแนวสันจมูกแล้วเทียบดู
หรือให้คนอื่นสังเกตุดูก็ได้
เอาไฟส่องยังเหนเงาขาวๆตรงเด้ะค่ะ ขอบคุณมากค่า จะระวังมากๆ3 เดือนนี้ แก้หลายรอบเกิน จมูกอ่อนแอมากๆ

ด้านบน ด้านล่าง