ช็อก “น้าต๋อย เซมเบ้” บอกข่าวร้าย ! ปอดติดเชื้อรุนแรง เจ้าตัวลั่นฮึดสู้

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
ทำเอาแฟนๆ การ์ตูนหลายคนอดเป็นห่วงไม่ได้สำหรับนักพากย์ชื่อดังรุ่นใหญ่วัย 60 ปี อย่าง “น้าต๋อย เซมเบ้” (นิรันดร์ บุญยรัตนพันธุ์) หลังเจ้าตัวมีปัญหาสุขภาพจนร่างกายซูบผอมกระทั่งต้องห่างหายไปจากการพากย์เสียงการ์ตูนมานานร่วม 3 ปีตามข่าวที่ออกมาก่อนหน้านี้ ล่าสุดในแฟนเพจ “น้าต๋อยเซมเบ้” นักพากย์คนดังเองก็ได้โพสต์ถึงอาการป่วยของตนเองอีกครั้งโดยเผยว่าตนได้เข้าไปตรวจรักษาตัวที่โรงพยาบาลอีกครั้งหลังไม่สามารถทานอะไรได้เนื่องจากการฉายแสง ซึ่งผลการตรวจนั้นก็มีทั้งเรื่องที่ดีและไม่ดี ข่าวดีก็คือตนไม่ได้เป็นมะเร็งอย่างที่สันนิษฐานไว้ ส่วนข่าวร้ายก็คือตนมีอาการปอดติดเชื้ออย่างรุนแรงและได้ลุกลามไปยังต่อมน้ำเหลืองทำให้มีอาการหอบหืดตามที่มีข่าวออกมา อย่างไรก็ตามด้วยคำยืนยันของแพทย์ที่ระบุว่าโรคนี้สามารถรักษาให้หายขาดได้ทำให้ตนมีกำลังใจที่จะฮึดสู้อีกครั้งและสัญญาว่าจะกลับมาแข็งแรกเหมือนเดิมให้ได้อย่างแน่นอน ผลจากการฉายแสงทำให้ผมทานอะไรไม่ได้เลยมา 2 วัน จึงต้องเข้ามารักษาตัวที่โรงพยาบาลอีกครั้ง แต่ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดี ซึ่งถือเป็นข่าวดีกับตัวผมและครอบครัวมากๆ ครับ เมื่อผลตรวจชิ้นเนื้อระบุว่าผมไม่ได้เป็นมะเร็งตามที่หลายๆ แห่งสันนิษฐานไว้ในตอนแรก ผลปรากฏว่าเป็นการติดเชื้อที่ปอดระยะรุนแรง และเชื้อตัวนี้ได้ลุกลามไปที่ต่อมน้ำเหลือง จึงทำให้ผมมีอาการหอบหืดตามข่าวที่ออกมาก่อนหน้านี้ และยังลามเข้าไปที่กระดูกสันหลัง ทำให้มีอาการปวดอย่างมาก เป็นเหตุให้ต้องเข้ารักษาที่โรงพยาบาลอยู่บ่อยครั้ง ทางคุณหมอยืนยันว่าเชื้อลักษณะนี้สามารถรักษาให้หายขาดได้ แต่อาจจะต้องใช้เวลาเป็นปี พอได้ฟังอย่างนี้แล้ว ใจผมมันก็ฮึดสู้ขึ้นมาอีกเป็นร้อยเท่าเลยครับ กลายเป็นซุปเปอร์ไซย่าขั้นสิบ ผมสัญญาว่าจะกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมแน่นอนครับ ก็ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่คอยส่งมาให้ผมอยู่ตลอดนะครับ มีความหมายมากๆ ครับ ขอบคุณคุณเปิ้ล revlon คุณหนุ่ย พงศ์สุข เพื่อนๆ นิวซีแลนด์ของลูกชายที่แวะเวียนกันมาเยี่ยมผมวันนี้ด้วยนะครับ สำหรับ “น้าต๋อย เซมเบ้” […]

The post ช็อก “น้าต๋อย เซมเบ้” บอกข่าวร้าย ! ปอดติดเชื้อรุนแรง เจ้าตัวลั่นฮึดสู้ appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง