ผิวพรรณ อยากผิวขาวค่ะ เเต่ ยังไม่มั่นใจทำที่ไหน ดี เอาประมาณว่าใสๆ ผ่องๆเลย

Moowanlovely

สมาชิกโดดเด่น
18 พฤศจิกายน 2014
อยากผิวขาวค่ะ เพราะเป็นคนประมาณว่าผิวสองสี...อยากให้ผิวขาว สม่ำเสมอ กันค่ะ เลยคิดว่า ถ้าฉีดผิวขาวนี่ มันจะขาวสม่ำเสมอกันป่าว ? เเล้วมันจะมีผลอะไรไหม?คือตอนนี้ก็ทานยาเสริมให้ขาวยุค่ะ เเต่ว่า ทานไป 1 ซอง เเล้วยังไม่เห็นผลอะไรเลย เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนมาเป็นฉีดเเทนนี่ มันจะได้ผลดีกว่าไหม ? หรือว่าอย่างไร มีผลกระทบไหม ? เพราะทานยาขาวเเล้วถ้าฉีดผิว กลัวเเบบมันกลายเป็นการผสมกันมั่วเเล้วผิวจะเป็นไง

สีผิวปัจจุบันตอนนี้ค่ะ...

อยากให้ขาวผ่องๆมีออร่าๆ หน่อย ยังไง ก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ช่วยเเนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้า

:rofl::think::clap::p:D:eek::oops:

Wiwanda

10 ธันวาคม 2014
อยากขาวเหมือนกันค่ะ รอคำตอบอยู่นะ อิอิ

pinkpown

วันนี้จะมาแนะนำบทความดีๆ เกี่ยวกับวิธีดูแลตัวเองให้สวยดูดีจากภายในสู่ภายนอก
ผลไม้ไทย 10 อันดับแรกที่มีเบต้าแคโรทีนสูง ช่วยให้ผิวขาวใส มีดังนี้

1. มะม่วงน้ำดอกไม้สุก
2. มะเขือเทศราชินี
3. มะละกอสุก
4. กล้วยไข่
5. มะม่วงยายกล่ำ
6. มะปรางหวาน
7. แคนตาลูปเนื้อเหลือง
8. มะยงชิด
9. มะม่วงเขียวเสวยสุก
10.สับประรดภูเก็ต

รู้อย่างนี้แล้วอย่าลืมใส่ใจสุขภาพและทานผักผลไม้เยอะๆ ผลไม้ไทยของเราราคาถูกและยังมีประโยชน์ขนาดนี้ไปหาทานกันเลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ผลข้างเคียงของการฉีดผิวขาวมีเยอะมาก
ปกติไม่แนะนำอยู่แล้วครับ

แนะนำดูแลผิวให้เนียนสวยสุขภาพดีมากกว่าครับ
ด้วยการ หลบแดด ทาครีมกันแดด ครีมบำรุง ขัดผิว พวกนี้ครับ

noodok

28 กันยายน 2014
แพทย์สมชายเลยค่า

ด้านบน ด้านล่าง