หน้าเปลี่ยนเลย Make Over ครั้งนี้ที่ Century Clinic เสริมจมูกตัดปีกกับหมอหนุ่ม เสริมคางกับหมอนกค่ะ

Tanny

Junior Member
17 กันยายน 2013
สวัสดีเพื่อนๆชาวโดดเด่นค่ะ หลังจากที่คราวก่อนเคยรีวิว Make หน้าอกที่ Century กันไปแล้ว ครั้งนี้ตาลนี่จะมารีวิว การ Make Over หน้าตัวเอง.... ซึ่งคราวนี้ตื่นเต้นมากกกก มากกว่าตอนทำนมอีกค่าาา เพราะตาลคาดหวังมาก ตอนทำนม ขอแค่ให้มีเหมือนคนอื่นเขาบ้าง แต่ตอนนี้ทำหน้า มันเป็นด่านแรกที่ต้องเจอผู้คน...(ผุชาย) เลยคาดหวังว่ามันต้องออกมาสวย เพราะหน้าเดิมตาลมัน บับว่าาาา...?? ....นะ!!!

หน้าบ้านๆ มากกกก... (ไม่อยากใช้คำว่าบ้านนอก) ปลายจมูกเบี้ยวผิดรูปด้วยนะคะ ตอนแรกไม่รุว่าทำไม ตอนหลังๆมาเพิ่งรุว่าเพราะ.... ตาลชอบบีบสิวเสี้ยนที่จมูก ใช้นิ้วโป้งกับนิ้วชี้บีบที่ปลายจมูกรีดสิวแรงๆ ทำมานานแล้วเพิ่งรุตัว :sweating: เลยทำให้กระดูกอ่อนบริเวณปลายจมูกหักผิดรูป รูจมูกก้อไม่เท่ากัน เพราะชอบยัดนิ้วเข้าไปแคะจมูกอข้างเดวด้วย ไปกันใหญ่เลยคราวนี้ ฮึ_ฮึ

และแล้วตาลก้อตัดสินใจทำจมูกที่ Century Clinic กับหมอหนุ่ม ตอนแรกตาลคิดตลอดว่าตัวเองเป็นคนมีคาง จนหมอบอกว่า ตาลเป็นคนไม่มีคาง... เท่านั้นแหละค่ะ รุเลยว่าที่คิดมาตลอดชีวิตนั้นผิดค่าาาา ดูเหมือนมันมี แต่ที่จิงมันสั้นและไม่มีมิติ ถ้าทำจมูกแล้วคางจะไม่รับกับจมูก และการเสริมคางจะช่วยเสริมโหงวเฮ้งด้วย เป็นจุดสะสมทรัพย์.. (หมอนก ดูหมอแม่นมากค่ะ ทำเป็นอาชีพเสริมได้เลย) ณ จุดนั้น... ตาลเลยตัดสินใจทำคางด้วยเลย จะได้เจ็บทีเดว พักฟื้นที่เดว....
คุยเสร็จก้อกินยานอนหลับ แล้วเดินขึ้นเขียงค่ะ เตียงเดวกับตอนที่ทำนมเลย ตื่นเต้นฝุดๆ กลัวเจ็บ!!! 5555 (ทำนมก้อทำมาแล้ว ไม่รุกลัวทำไม) เอ้อออ...ลืมบอก ตาลไม่ได้ทำเทคนิคขั้นเทพอะไรมากมายนะคะ ทำแค่เสริมซิลิโคนอย่างเดว

แล้วก้อคุยเรื่องทรงจมูกกับหมอหนุ่ม หมอถามว่าอยากได้แบบไหน มีไอดอลมั๊ย... ตาลก้อตอบ ขอสวยๆ พุ่งๆ หมอดึงเนื้อออกมา ปรากฎว่าาาา.... ดึงไม่ขึ้น 55555 เนื้อบางนะ ได้ไม่เยอะ แต่เปลี่ยนแน่ๆ โอเคค่ะ เข้าใจ.... ขอสวยก้อพอ ^_^

จากนั้นก้อ..... เริ่ม!!! จี๊ดดดด >_< ตอนฉีดยาชาค่ะ รุสึกหมอนกจะยืนจับมือยุข้างๆ (รึป่าว...ไม่แน่ใจ มือใครล่ะ??) ยานอนหลับที่กลืนลงไป ไม่มีผลอะไรเลย รับรู้ทุกขั้นตอน.. หมอปลอบตลอดเลยค่ะ อบอุ่นมากกกกก... กึกๆ กักๆ เสร็จ... หมอให้ดูก่อนว่าชอบมั๊ย? เท่านี้พอมั๊ย? พอตาลโอเค หมอก้อเย็บปิดแผล ตัดปีก.. จบ (จมูก) แล้วก้อเริ่มคางต่อ โดยหมอนกค่ะ เรื่องแบบเรื่องทรงไม่ได้คุยค่ะ เอาตามใจหมอเลย.. //เหมือนเดิม ฉีดยาชานะค๊าาาา จี๊ดดดด >_< แครกๆ กึกๆ "อุ๊ย...สวยเลยอ่ะ พอแระ เย็บเลยค่ะ" เสียงหมอนก...

เสร็จแล้วจ้าาาาาา..... เจ้าหน้าที่เช็ดหน้าเช็ดตาให้ เอากระจกมาให้ส่องดู ห๊ะ!!! เปลี่ยนอ่ะ หน้าเปลี่ยนเลยยย บับว่าาาา ชั้นมีจมูก ชั้นมีคาง รูจมูกชั้นไม่บาน อ๊อยยยย ดีใจเวอร์... โทรศัพท์ๆ เอาโทรศัพท์มาถ่ายรูปหน่อยค่าา แช๊ะ!!

หมอบอกให้ประคบเย็นเยอะๆ ประคบๆๆๆ แต่.....ตาลนี่ขี้เกียจ 5555 บวมสิคะ.... อิอิ (ไม่ดีน๊าาาาาา อย่าทำตามนะคะ)

อ๊ากกกก ง่วงแย๊วอ่าาา.... เด๋วตาลเอารูปหลังทำมารีวิวความบวมให้ดูวันหลังนะคะ 5555

Tanny

วันที่ 2... เริ่มบวมมมม ปวดตุบๆ หน้าตึงๆ คราบเลือกติดเต็ม 555 ยังไม่กล้าเช็ดค่ะ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เจ้าของกระทู้ไปเที่ยวทะเล ไม่มารีวิวเลยน๊า

Tanny

พยายามอยู่ค่าา อัพรูปไม่ได้อ่าา :'(

freshnight

อัพได้หรือยังจ๊ะ หรือเป็นปัญหาอย่างไรเอ่ย

arkauka

สมาชิกโดดเด่น
รอติดตามชมผลงานน๊า

Tanny

วันที่ 3... แบกหน้ามาทำงานจ้าาาา นั่งหน้าบวมแต่เช้าาาา... สวยป่ะ?? เลือดยังติดเยอะ เช็ดได้นิดหน่อย เจ็บ อิอิ.... ^_^

วันที่ 4... มาเปลี่ยนผ้าดาม ทนไม่ได้... อยากล้างหน้า เช็ดคราบเลือดออกหมดแล้ว เย้!!!! //บวมน้อยลง แต่ช้ำเท่าเดิม!! = =
#ประคบน้อยไปหน่อย แต่ชอบจุง... หน้าบวมเนี่ยยยย' #มีแก้ม #หน้าตึง #หน้าบาน #ไม่เคยมี ชอบบบบบ
Camera 360 ถ่ายรูปสวยยย 55555

รีวิว 3-4.jpg

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Tanny

วันที่ 5.. เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ยุบบวมลงเยอะ แต่รอยช้ำรอบตายังมียุ ปากล่างห้อยๆ 555 อาการเจ็บแปล๊บๆที่คาง พูดไม่ถนัด ไม่ชัด ก้อยังมียุ แต่จมูกชิลมากกกไม่เจ็บ ถ้าไม่จับ......

วันที่6... ดีขึ้นเรื่อยๆ ใกล้จะหายแล้ววววว แต่ติดที่รอยช้ำเปลือกตา คางก้อถ้าไม่พูดก้อไม่เจ็บ จมูกเฉยๆ ถ้าไม่แตะนาง ^_^

รีวิว 5-6.jpg

Tanny

วันที่ 7 7 7 7 7 7 7 7 7....... ยังไม่ตัดไหม ไปเท่วทะเลจ้าาาา ยุบบวม แต่รอยที่เปลือกตายังมีนิดหน่อยค่ะ ไม่เจ็บคางแล้ว ถ้าไม่จับแรงๆ จมูกก้อเหมือนกัน แต่เจ็บปีกจมูกเวลาหัวเราะค่ะ หัวเราะบ่อยด้วยยย....

รีวิว 7.jpg

freshnight

เด๋วนี้สวยแล้วน๊า หน้าเปลี่ยนไม่มาก

แต่สวยขึ้นเยอะ อิอิ

ด้านบน ด้านล่าง